Tập Lái
5/6/16
36
21
8
41
Trong khi cx5 và crv tung chiêu giảm giá tăng doanh số thì tucson ko thấy gì, già vẫn cao trên 990 trẹo. Nghe đâu ô Thành Công sẽ lắp ráp và ko nhập trong tháng 7? Ae kiểm chứng giúp nhé

Tập Lái
29/5/16
33
14
8
Trong khi cx5 và crv tung chiêu giảm giá tăng doanh số thì tucson ko thấy gì, già vẫn cao trên 990 trẹo. Nghe đâu ô Thành Công sẽ lắp ráp và ko nhập trong tháng 7? Ae kiểm chứng giúp nhé[/QUOTE
Bữa đi coi vs anh bạn cụng thấy sale nói thế bạc ợ, mua đi chứ không cuối năm muốn mua xe nhập cg k có nên anh bạn cg phân vân. giờ cứ lửng lơ 50/50.

Hạng B1
14/9/15
86
45
18
52
Tucson: Hàng nhập nên chắc chắn hơn 2 em lắp ráp kia. Ngoại thất cứng cáp, mạnh mẽ. Tuy nhiên nội thất xấu nhất trong 3 em. Hơn nữa hiện chỉ có bản 2.0 nên vẫn thua Cx5 và Crv về khoản này.
Cx5: Ngoại thất trẻ trung, chuộng với dân việt nam với kiểu dáng này. Nội thất theo em cũng đẹp nhất trong 3 xe. Trang bị nhiều option nhất
Cr-V: Ngoại thất mạnh mẽ trừ 1 điểm hơi gù phía đuôi xe. nội thất cũng mạnh mẽ không kém nhưng em thấy CrV phù hợp với tuổi trung niên.
- Nếu ngân sách chỉ tầm 1ty1 bác có thể mua đc Tucson 2.0. Cx5 2.5 AWD và Crv 2.0.
- Em chưa đc đi Tucson nên không nhận xét về cảm giác lái của tucson. Em chỉ so sánh giữa Cx5 và Crv.
- Cảm giác lái thì Cx5 tốt nhất. Crv máy bốc, tuy nhiên nếu so 2.0 với Cx5 2.5 thì CrV thua xa. Nếu mua 2.0 thì nên mua cx5 2.5awd. Còn nếu ngân sách lên đc Crv 2.4 thì mua Crv. Tuy nhiên CRV đang rục rịch giảm giá để đẩy bản cũ nhập bản mới về. Bằng chứng là vừa rồi Crv đã lên đứng thứ 10 top xe bán chạy. Nếu lấy Crv thì em nghĩ bác nên đợi bản mới về, bản mới cải tiến nhiều đặc biệt là đã đc 7 chỗ dạng 5+2. Mắc công lấy về bản mới ra sẽ tiếc.
Em khuyên bác với ngân sách hiện giờ nên mua Cx5 2.5 AWD

Chúc bác sớm có quyết định ưng ý
Bác này nói hơi ngược. Nếu nhiều option thì phải kể đến Tucson!

Tập Lái
29/5/16
33
14
8
Bác nào có thông tin về CRV mới chưa ạ, có thì chia sẻ xem khi nào em nó về VN và giá rổ thía nào ạ, anh bạn vẫn đang loanh quanh k biết lựa chọn thề nào.

Thanks

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Bác nào có thông tin về CRV mới chưa ạ, có thì chia sẻ xem khi nào em nó về VN và giá rổ thía nào ạ, anh bạn vẫn đang loanh quanh k biết lựa chọn thề nào.

Thanks
X-Trail 2.5 awd đi bác, x-trail hiện là top 1 global sales (top 2 US cho compact suv, top 1 EU, top 1 global). CRV hàng 2 ok nhưng xe CRV VN lạc hậu quá.
CX-5 2.0 nhà em có (bỏ qua đi), Tucson quá ok (hàng xóm em đang chạy bản tucson 2.0 full) nhưng chỉ có 1 cầu...

Hạng B1
21/12/16
70
10
8
35

Thanks
CRV 5+2 chưa có thông tin ngày cập bến đâu bác, nếu cần gấp thì tranh thủ mua đi bác, nếu bác muốn mua loại nhiều tính năng thì có tucson và cx5, loại bền ít tính năng thi crv, xtrail thì bác nên coi cho kỹ, lúc trc nissan là dòng ce có tiếng về khả năng kiểm soát tốt

Tập Lái
29/5/16
33
14
8
Thanks các bác đã nhiệt tình tư vấn, gấp thì bạn em cũng k gấp gáp, anh ấy đi xe motor 2 bánh thêm mấy tháng nữa cũng được chẳng sao vì lần đầu mua xe nên chắc cú quá ạ. Nghe Bác ấy nói cố chờ xem bản CRV mới và CX-5 ra xem thế nào để chốt mà chưa biết khi nào ra nựa.

Hạng B1
21/12/16
70
10
8
35
Thanks các bác đã nhiệt tình tư vấn, gấp thì bạn em cũng k gấp gáp, anh ấy đi xe motor 2 bánh thêm mấy tháng nữa cũng được chẳng sao vì lần đầu mua xe nên chắc cú quá ạ. Nghe Bác ấy nói cố chờ xem bản CRV mới và CX-5 ra xem thế nào để chốt mà chưa biết khi nào ra nựa.
vậy ráng đợi vậy, cx5 thì e ko bik, chứ crv thì còn trong kho nhiều lắm, bán hết lô đó may ra mới lên kế hoạch đc, mà a bác đang chạy motor gì vậy?

Tập Lái
29/5/16
33
14
8
vậy ráng đợi vậy, cx5 thì e ko bik, chứ crv thì còn trong kho nhiều lắm, bán hết lô đó may ra mới lên kế hoạch đc, mà a bác đang chạy motor gì vậy?
Là xe máy ấy Bác, em gọi Motor cho nó sang :(:(