Hạng D
5/7/16
1.950
13.667
113
xe nào ko ồn =))

ai biểu tai thính quá chi

làm chống ồn dán cách âm, em nói thiệt bác chỉ thấy nó giảm 10% rồi tự thủ dâm rằng giảm rất nhiều.
xe nó ồn vì nhiều lý do lắm.. bơm lốp non già, rồi có khi cao su nó lão hóa hoặc rotuyn nó đơ..

chữa mấy cái đó đỡ hơn nhiều mà lái lại ngon hơn là chống ồn dán cách âm... vài dòng chia sẻ.

Hạng B2
29/7/13
154
98
38
Thay vỏ, thêm Gioăng cao su vào các cánh cửa, thêm lớp sàn 5D cho đẹp cũng giảm tí ồn... thế là tốt rồi.

Dán chống ồn toàn xe tốn nhiều bạc mà hiệu quả ít, đôi lúc bị ù hoặc hôi muốn tháo ra cũng kg được !
xe cỏ thì phải ồn thôi !!!

Tập Lái
10/6/15
7
3
3
35
Xe 2010 mà bác đòi êm thì bán mua xe khác cho nhanh, ko nên làm cách âm linh tinh tốn tiền. Thay lốp xịn - mở nhạc to, xong kkk

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
chắc phải vậy tiền nào của nấy thôi ko dám đòi hỏi nhiều , ý mình chỉ muốn biết có thể cải thiện đc bao nhiêu với chi phí thấp nhất
làm cách âm khoảng 5-7 triệu là thấp vừa. còn thấp nhất là mở nhạc cho to lên. tiếng hát át tiếng lốp thì đỡ hơn. còn k nữa thì sống chung với lũ ạ

Hạng B2
26/5/13
465
963
118
xe nào ko ồn =))

ai biểu tai thính quá chi

làm chống ồn dán cách âm, em nói thiệt bác chỉ thấy nó giảm 10% rồi tự thủ dâm rằng giảm rất nhiều.
xe nó ồn vì nhiều lý do lắm.. bơm lốp non già, rồi có khi cao su nó lão hóa hoặc rotuyn nó đơ..

chữa mấy cái đó đỡ hơn nhiều mà lái lại ngon hơn là chống ồn dán cách âm... vài dòng chia sẻ.
Nhìu khi làm vào nặng xe chạy chậm thêm như xịt phủ gầm rồi lót sốp cách âm cửa e thấy tội cái xe khi kháo ra. Em đi xe của bà cô bên Đức con nissan qashqai cũng ồn thấy bà bên đó đường tốt láng o còn ồn.

Tập Lái
24/2/15
38
44
18
33
Biên Hòa
Chuẩn bác, xe nào thì ồn cũng là do lốp mà ra.
Lốp càng to mâm càng bự là sẽ càng rầm rầm.
Turanza hình như hay làm run flat nên ồn lắm.
Em thấy đi êm rõ ràng thì có Michelin với Goodyear Triplemax.
Làm cách âm cho xe là vớ vẩn nhất chẳng ra gì đâu.
cũng ko hẳn là như vậy cụ ạ, mỗi loại lốp nó có những điểm mạnh riêng, Turanza ồn nhưng đi bền hơn, còn Mic thì êm nhưng nhanh phải thay hơn.

Hạng F
3/10/15
9.729
11.965
113
cũng ko hẳn là như vậy cụ ạ, mỗi loại lốp nó có những điểm mạnh riêng, Turanza ồn nhưng đi bền hơn, còn Mic thì êm nhưng nhanh phải thay hơn.
Đúng rồi bác nói chuẩn quá rồi.
Được này thì mất kia thôi.
Em chẳng qua chỉ là nói về cái ồn hay êm của mỗi lốp thôi.
Còn em chạy em khoái đùng rầm hơn.
Trước chạy thử chiếc xe gắn Turanza đúng là hơi ồn nhưng cảm giác khoái lắm, rất thật.
Chạy êm thì chán chết.

VTP confirmed
Hạng B2
View attachment 1921685 Chào các bác, mình mới mua chiếc Kia Cerato 2011 nhập khẩu, phiên bản 6 AT, chủ cũ đi rất kỹ ODO 56.000Km, nội thất y như mới mọi chức năng ok hết, đang chạy 4 vỏ Bridgestone Turanzza mình nghe tiếng lốp dưới đường vô cabin rất rõ xin hỏi ae cách khắc phục. Hình như xe này có 8 túi khí và cân bằng điện tử không biết có chính xác ko?
E có forte SX đời của bác vẫn thi thoảng đi, e đang đi Optima nhập còn thấy ồn, dù hơn nhiều lần Forte, thằng em choi chung cũng đi forte sx như em, nó làm cách âm hết 15tr, đi đầm và êm hơn, nhưng cũng không nhiều. Optima e có làm thêm cách âm khoảng 15tr, cũng k cải thiện nhiều đâu. Xe bác, e khuyên thay lốp mới. Tuzanza ta005a hoặc mit primacy(trang nước ngoài đánh giá Ta005a cao hơn mic. cách âm thì như các bác khác am hiểu đã chia sẻ: làm cách âm cửa là hiệu quả rõ nhất, sau đó phun hộc bánh xe 4 bánh, gia cố thêm lớp tiêu âm 3M Accu(China), sàn xe cũng dán lớp này. Hiệu quả cũng đáng để đầu tư trong khoảng tầm 10tr. Bác cần chọn lọc tư vấn của ae, những ae có kinh nghiệm chia sẻ là đáng quý.