Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Các bác để ý sẽ thấy trên bonbanh ít bao giờ audi chính hãng đăng bán xe cả. Bmw hay merc sale đăng bình thường, em đem điều này hỏi sale audi thì được trả lời là ko dám công khai giá vì sợ các tay showroom bên ngoài dọ giá, biết giá gì đó nói chung là tá lả hết nên ko thuyết phục được em. Nhưng em hiểu là audi thường báo giá là từ 1ty7 hay gì gì đó nghĩa là tùy chọn option nữa ko như bmw hay merc công bố rõ ràng, tóm lại độc quyền và lập lờ. Chả quang minh chánh đại gì hết. Và khi mua xong bảo hành này kia nghe nói cũng hành và chờ đợi lắm. Suy cho cùng dòng xe này dưới kèo bmw hay merc nhg tại VN ko hiểu sao dc sắp kèo trên. Vì thế audi tại VN có phần chảnh hơn và thực tế thị phần ko nhiều nên ko dám phát triển mạng lưới. Nên mạng lưới còn yếu lắm. Và theo tình hình này theo em thấy chỉ có merc tại VN là sống lâu và lâu thiệt là lâu thôi. Hix chứ bmw thì nghe mùi rồi còn audi thì phong độ ko biết như thế nào. Tóm lại bác ở tỉnh nên nên mua xe Nhật cho lành. Em thấy Hậu Giang, Cần Thơ đi lexus nhiều lắm nên bác hãy làm theo truyền thống đi. Hi

Hạng B2
6/7/15
337
1.401
93
SG
Nhà em nhét được cả 2 con 730i vào sân nhưng chỉ có tiền mua xe cỏ thôi ...

có nhầm ko bác ? Em chạy focus bảo dưỡng thay nhớt + công có 1tr (explorer nghe bảo mắc hơn tẹo).
Mà nói chung bảo dưỡng thì ai gánh cũng được, chỉ có thay part hay hư hỏng thì mới thấm .... (nếu part mua từ toy dealer cũng ko thua gì ford à - ko nói lô)
Ford ranger nhớt 9L x 240k nếu xài tổng hợp mobil 1, nhớt hãng rẻ hơn mà ko biết bao nhiêu vì chưa xài bao giờ. Công bảo dưỡng, thay lọc nhớt... ~ 1tr.
Mẹc hơn tí nữa, audi hơn mẹc tí nữa vì nhớt audi mắc bỏ mịa. Bmw ko có ko biết.

Fc em ko biết :D
toy rẻ nhất, năm ngoái có con thánh lật 2016 máy dầu moiix lần hết cỡ 1 chẹo.
mà nói thặc với anh chưa tới lúc thay bán mịa con xe dồi. :)

• Like
Reactions: hoanganhdhyhp
Tập Lái
27/7/16
31
8
8
28
Khi nào em chụp hoá đơn bác coi.2,8tr.10k km mới bảo dưỡng.trong khi xe Mazda em làm cũng 1,5tr mà đi được 5k/km.
Anh cho em kết bạn để học hỏi được không, mặc dù đang học Đại học nhưng cực kì yêu Bim và đang cố gắng vì em nó rất nhiều. Em rất mong học hỏi bác để phấn đấu sớm cưới được một em.

Bảo dưỡng xe Đức nói chung tầm 3tr nhé các bác. Đừng nghe bên ngoài đồn thất thiệt ạ. Mua xe 2 tỷ thì bỏ ra 3tr bảo dưỡng cho 8-10 ngàn km thì có nhiêu đâu ạ. Con Morning cùi của e 5 ngàn KM cũng hết 800k thì 10 ngàn KM của e cũng hết 1,6tr rồi. Dung tích xe e nhỏ nên cũng ít nhớt hơn, nhớt hiệu cùi hơn nên rẻ hơn vậy thôi kakaka.
Còn giá con A4 2017 bây giờ tầm 1,9 tỷ chưa ra giấy hay sao ak Bác chủ, e cũng chỉ nghe khách vào xem xe Mercedes-Benz của e báo lại thôi chứ ko rõ nhé. Mà theo e giá đó lấy C 300 AMG full tới nóc hay Bim 328 chạy chắc bốc hơn ak.
Một Sale Mercedes-Benz cho biết :))

Hạng B2
14/9/10
457
196
43
Xe Đức bảo dưỡng rẻ mà tầm trên dưới 3tr. Mình đi Lexus bảo dưỡng 1 lần gần 9tr nè Mắc vãi lái.

• Like
Reactions: NambinhTTC
Hạng D
11/5/14
1.546
1.998
113
40
Xe Đức bảo dưỡng rẻ mà tầm trên dưới 3tr. Mình đi Lexus bảo dưỡng 1 lần gần 9tr nè Mắc vãi lái.
Của bác chắc thay lọc gì gì đó của hãng rồi. Chữ Lexus thay dầu cũng đâu mắc đến thế nhỉ.
Nói bảo dưỡng cỡ trung của Lexus thì hơi vô cùng vì nhiều đồ xài chung của Toy, nếu vão hãng Lexus hết thì giá hơn cả Merc luôn, nhưng vác ra ngoài làm thì rẻ hơn rất nhiều.

Hạng D
24/8/10
1.038
531
143
39
TP. Hồ Chí Minh
Đã nằm mơ còn thấy audi thì mua luôn đi Bác chủ, mua về là thấy sướng liền chứ không mua thì Bác sẽ mất ngủ hoài đó!
Audi thì đi sướng quá rồi, Bác mua mới tại hãng thì không phải lo lắng mấy, đặc biệt là khi bảo dưỡng bác chịu khó lên hãng làm nhé, em là em nản mấy "chiến sĩ " garage hay phán : xe nào chẳng làm được, như nhau cả thôi......, em sợ lắm !

• Like
Reactions: LinhVuHG