Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
hausneo thì giá cao hơn mợ ạ, nói chung tầm 1,8 tỷ e gợi ý cho chủ thớt Topaz Home Q9 (sau Suối Tiên căn 65.5m2 - 3pn) or SG Intela Bình Chánh full nt 1,5 tỷ (50m2; căn 55m2 giá 1,6 tỷ) nhé
cái này thì lên tận 15km rồi bác ợ :(( hơi xa quá.
Mà cho e hỏi trong trường hợp chưa mua được nhà thì 1 tỷ đó nên đầu tư đâu nhỉ?

Hạng F
6/9/18
7.367
16.283
113
35
Bitcons thôi bác,, lên như diều gặp bão,, còn ko đầu tư stock,, cty nào mà nhắm sắp vực dậy thì mua,, như gỗ Trường Thành lúc mém phá sản thì giá đâu đó 2k,, giờ 8k lên gấp 4 lần rồi

Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
cảm ơn bác, cho e hỏi khu đường vị trí quanh đó có ok không ạ, mùa mưa sao ạ?
Em kể đường em đi làm về nhé bác.
Qua cầu Khánh Hội, đường Nguyễn Tất Thành khá kẹt (nổi tiếng luôn). Đợt rồi mưa ngập khá kinh khủng (những năm trước không nhiều), nghe đâu do công trình...chống ngập hay gì đó, giờ chạy lên cầu Tân Thuận bác vẫn thấy cái cổng đập hay gì của Trung Nam Group. Dân q4 dọc khu đó hay chỗ Riva ngay chân cầu Tân Thuận có thể bơi vào nhà.
Qua cầu Tân Thuận rẽ NVLinh không ngập, bữa nào nặng nhất thì nước sấp sấp mắt cá 1 vài đoạn.
Rẽ trái vào NL Bằng cũng vậy, nặng lắm thì 1 vài đoạn ngập sấp sấp mắt cá chân, nhưng ít hơn NVLinh.
Chạy thẳng sang đường 15B, đường rộng mới xây nhưng mấy hôm ngập nặng thì nước ngập cao hơn cổ chân nhé, được cái cái vỉa hè rộng chà bá nên mọi người chạy lên luôn.
Thường dân Belleza rẽ vào 1 đường nhỏ chỗ dự án ADC nghìn năm (không sổ), vào được đây thì không ngập gì cả. Từ đó chạy thoải mái về chung cư.
Tuy nhiên bác mà chạy lên Phạm Hữu Lầu thì lại ngập kinh khủng luôn nhé, hôm nặng nhất chắc ngập lút bánh xe máy.

(Lưu ý là khi em đề cập "ngập nặng" tức là những hôm ngập nặng cả thành phố, lên cả báo ấy).

Hạng D
9/10/17
1.737
1.004
113
bác làm ở đâu Q1, vì e thấy SG intela mới nhận nhà đi vào tt còn gần hơn bezella ấy chứ, tuy nhiên thì nó là BC thì ko so được với Q7, với quan trọng là bác so xa là xa với chỗ nào nữa kìa
e gửi bác coi hình căn SG intela khách e mới nhận hôm bữa, hiện đang tiếp tục lắp ráp nội thất full từ cdt tặng lúc mua

Cần tư vấn mua chung cư 1 tỷ 8 đổ lại

Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
bác làm ở đâu Q1, vì e thấy SG intela mới nhận nhà đi vào tt còn gần hơn bezella ấy chứ, tuy nhiên thì nó là BC thì ko so được với Q7, với quan trọng là bác so xa là xa với chỗ nào nữa kìa
e gửi bác coi hình căn SG intela khách e mới nhận hôm bữa, hiện đang tiếp tục lắp ráp nội thất full từ cdt tặng lúc mua
E cứ check bitexco là trung tâm á.

• Like
Reactions: hapi.bds
Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
Em kể đường em đi làm về nhé bác.
Qua cầu Khánh Hội, đường Nguyễn Tất Thành khá kẹt (nổi tiếng luôn). Đợt rồi mưa ngập khá kinh khủng (những năm trước không nhiều), nghe đâu do công trình...chống ngập hay gì đó, giờ chạy lên cầu Tân Thuận bác vẫn thấy cái cổng đập hay gì của Trung Nam Group. Dân q4 dọc khu đó hay chỗ Riva ngay chân cầu Tân Thuận có thể bơi vào nhà.
Qua cầu Tân Thuận rẽ NVLinh không ngập, bữa nào nặng nhất thì nước sấp sấp mắt cá 1 vài đoạn.
Rẽ trái vào NL Bằng cũng vậy, nặng lắm thì 1 vài đoạn ngập sấp sấp mắt cá chân, nhưng ít hơn NVLinh.
Chạy thẳng sang đường 15B, đường rộng mới xây nhưng mấy hôm ngập nặng thì nước ngập cao hơn cổ chân nhé, được cái cái vỉa hè rộng chà bá nên mọi người chạy lên luôn.
Thường dân Belleza rẽ vào 1 đường nhỏ chỗ dự án ADC nghìn năm (không sổ), vào được đây thì không ngập gì cả. Từ đó chạy thoải mái về chung cư.
Tuy nhiên bác mà chạy lên Phạm Hữu Lầu thì lại ngập kinh khủng luôn nhé, hôm nặng nhất chắc ngập lút bánh xe máy.

(Lưu ý là khi em đề cập "ngập nặng" tức là những hôm ngập nặng cả thành phố, lên cả báo ấy).
Cám ơn bác. Quá chi tiết. E nghe bạn e bày thì phía nam sg ngập lụt nh hơn phía bắc đúng k nhỉ? K biết mạn trên như tân phú q11 có nên ở k bác?

Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
Không ngại xa thì mình nghĩ Belleza ổn (vào q1 là 11km), sát bờ sông, giá rẻ, đã có sổ. Có bé rồi thì đừng cắm vào mấy căn 50m2 sống ngột ngạt. Về Belleza thì sẽ đi ngang qua Phú Mỹ Hưng, lại có động lực cày cuốc hơn ạ :D
(Mình ở bên Eratown).
Có bé mà chưa đủ lực tài chính ợ. Từ căn 1pn lên 2pn sau này hehe

Hạng B1
4/1/14
70
61
18
em chính chủ cần ra căn goc ehome3 Bình Tân, 2pn 64 vuong, bác làm q1 bắn thẳng đại lộ đông tây vi vu, zalo 0978 chín tám năm 080, bác inbox em gửi sổ với hình nhà thật

Hạng B1
6/8/18
56
202
33
Có Q7 SG riverside của Hưng Thịnh. Sắp bàn giao nhà. Bạn có thể tham khảo. Giá trong tầm tiền, chất lượng xây dựng tốt, ở khu gần sông mát mẻ

• Like
Reactions: buitrung93