Hạng B2
3/4/17
455
544
93
33
Cám ơn bác. Quá chi tiết. E nghe bạn e bày thì phía nam sg ngập lụt nh hơn phía bắc đúng k nhỉ? K biết mạn trên như tân phú q11 có nên ở k bác?
Hình như vậy bác. Q7 trước là đầm lầy mà. Giờ TP xây lên lại còn bịt luôn cống thì nước lại dồn về mé này. Mình cũng nghe nói hướng Tây hay Bắc thì đỡ ngập hơn, nhưng bác cứ chạy đường thì nên để ý có cống hay không nhé, không có thì ngập chết bỏ, có cống thì...cũng ngập mà còn thoát được.
Mà mình không tư vấn được các khu vực khác vì không rành, chỉ thông tin cho bac biết khu mình sống thôi. :D

Hạng B2
16/7/18
125
48
33
muốn cao ráo ko Ngập thì qua bên q9 Topaz home 2 đang bàn giao nhà , căn cỡ 1,6 1,7 tỉ , ngay bến xe miền đông mới đó bác .

Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
Mà các bác ơi, có nên mua căn an viên 2 q7 k. E qua khu đấy thấy môi trg rất ok. Gần. Bị cái là chung cư cũng khá cũ r ý

Hạng B2
28/11/18
139
167
46
Tài chánh 1,8! Cụ thuận đường bên Tên lửa ko? Có cái Hai Thành đó. 58m2, 2 Pn luôn. Đường xá sạch sẽ, rộng. Không ngập. Gần Aeon! Bạn em đi Ca, để lại 1 căn tầng 10

Hạng B1
15/12/16
62
53
18
37
- Q8, khu xóm đạo Phạm Thế Hiển, chung cư Green River, E thấy họ rao block thương mại tầm 1 tỷ 8 2pn, Khu này vị trí khá đẹp, mới xây xong, đang bàn giao. E nghĩ rất phù hợp cho những người làm khu vực trung tâm tp.

- Q.Tân Phú: Chung cư sơn kỳ 1, 2pn cũng tầm 1 tỷ 8 - 2 tỷ, có sổ sẵn, Bác có thể vay thêm xíu

Cả 2 khu trên E thấy đều rất Ok, đường xá rất thuận lợi (đặc biệt là tương lai)

Tập Lái
10/8/18
49
15
8
30
bdsdongnam.com
Bạn và vợ bạn làm việc ở Quận mấy . lúc đó mình mới tính mua ở quận nào sẽ thích hợp . đó là điều đầu tiên. tiếp đến có cần thiết phải ở liền không , tầm đó bạn có thể mua 1 chung cư mới 100% bạn nhe. chứ mua chung cư cũ , nói thật hơi phí bạn à. giờ thiết kế căn hộ cũng thay đổi, khá thông minh . còn nếu tầm 1 năm nửa hoặc chưa gấp. mua dự án mới , mua từ cđt . lưu ý pháp lý ok bạn nhá. nên mua nơi đang được đầu tư hạ tầng , đường lớn. kết nối đi đâu cũng tiện. nếu sau này ko ở , bán lại vẫn có lời nhiều hơn là mua chung cư đã nhận nhà. ko tăng giá nhiều . Gợi ý Quận 9 cũ . giờ là TP. THỦ ĐỨC. giáp Q2 , về Q1 cũng gần . dưới 2 tỷ rất nhiều nha bạn . dự án cuối năm nay nhận nhà cũng có. năm nay cũng sẽ có dự án mới. Mình cũng đang đợi cái dự án mới ngay vành đai 3 đoạn giao với cao tốc. có cả căn hộ dạng xã hội là căn hộ thương mại . qua tuần mình đi coi lại nè. khi nào bán kêu sale nó lấy 1 căn dùm mình.

Tập Lái
2/2/18
25
12
3
31
Bạn và vợ bạn làm việc ở Quận mấy . lúc đó mình mới tính mua ở quận nào sẽ thích hợp . đó là điều đầu tiên. tiếp đến có cần thiết phải ở liền không , tầm đó bạn có thể mua 1 chung cư mới 100% bạn nhe. chứ mua chung cư cũ , nói thật hơi phí bạn à. giờ thiết kế căn hộ cũng thay đổi, khá thông minh . còn nếu tầm 1 năm nửa hoặc chưa gấp. mua dự án mới , mua từ cđt . lưu ý pháp lý ok bạn nhá. nên mua nơi đang được đầu tư hạ tầng , đường lớn. kết nối đi đâu cũng tiện. nếu sau này ko ở , bán lại vẫn có lời nhiều hơn là mua chung cư đã nhận nhà. ko tăng giá nhiều . Gợi ý Quận 9 cũ . giờ là TP. THỦ ĐỨC. giáp Q2 , về Q1 cũng gần . dưới 2 tỷ rất nhiều nha bạn . dự án cuối năm nay nhận nhà cũng có. năm nay cũng sẽ có dự án mới. Mình cũng đang đợi cái dự án mới ngay vành đai 3 đoạn giao với cao tốc. có cả căn hộ dạng xã hội là căn hộ thương mại . qua tuần mình đi coi lại nè. khi nào bán kêu sale nó lấy 1 căn dùm mình.
Cho e xin tên DA.E cũng tính mua

Tập Lái
25/3/21
8
2
3
30
dạ v e đi làm ở q phú nhuận, e thì ở trung tâm q1. E phải mua ở liền luôn để cho đỡ phí tiền đi thuê nhà á.