Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Thế sao mà bi zờ zá cao quá vậy trời. Năm ngoái tầm 3-4k triệu/công, zờ lên cả tỷ :D

Mua thể loại này mắc thì mua làm gì trời. Em hỏi thiệt mua đợi đền bù thì phải bằng đền bù chứ hen.

• Like
Reactions: Baron
Hạng B2
20/8/12
240
3.586
93
50
bautx.blogspot.com
Mua thể loại này mắc thì mua làm gì trời. Em hỏi thiệt mua đợi đền bù thì phải bằng đền bù chứ hen.

Toàn quy hoạch treo bác ợ. Thế nên thấy nhìu người mua rồi chuyển đổi lên đất vườn, đất thổ :)

Hạng B2
18/1/08
153
83
28
Có khi nào mua đất NN khu cảng Hiệp Phước, rồi sau này xây phòng trọ được ko các bác? Em Hóng

• Like
Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Có khi nào mua đất NN khu cảng Hiệp Phước, rồi sau này xây phòng trọ được ko các bác? Em Hóng

Uhm bác binh tiền cho họ xây đi. Xây xong nó xuống đập xong thưa kiện om tỏi chả dc gì còn mất thêm tiền.

• Like
Hạng B1
10/7/12
90
67
33
Khu cảng HP giờ đang hót đấy bác, giá cao ngất ngưởng :D

Ý bác là mua kế hoạch dài hơi 20 năm hả? 20 năm nhiều khi mình không còn trên quả đất nói chi. H bộ chính trị chỉ làm kế hoạch 5 năm thôi :D

• Like
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Toàn quy hoạch treo bác ợ. Thế nên thấy nhìu người mua rồi chuyển đổi lên đất vườn, đất thổ :)
Mình ko hiểu sao đất đã nằm trong vùng quy hoạch rồi (mặc dầu thực tế ko biết bao giờ triển khai dự án) thì làm sao đất lúa lại lên được đất vườn hay đất thổ nữa hả bác? Mình có hơn ngàn m2 đất lúa ở Hiệp Phước đây, chỗ trong cái con dường đối diện với UBND xã HP đó. Mình mua năm 2005 thì 2007 huyện cắm cái biển cấm giao dịch he he. Sau đó có time cấm trên toàn xã luôn nhưng gần đây thì xác định phần đát MT đường Ng Văn Tạo ở 2 bên thì đã bỏ quy hoạch Cảng và cho dân cư giao dịch. Giới hạn cụ thể ra sao mình ko nắm, nhưng khi mình đưa sổ cho 2 dịch vụ MG ở Nhà Bè đẻ hỏi về việc lên đất lúa thành đât vườn thì ho bảo là ko làm được vi quy hoạch. Một ong bạn mình làm trong KCN Cảng Hiệp Phước thì cho hay giá đền bù với đất vườn năm 2017 là 420k/m2, với đất lúa thì cỡ 80% của giá đó. Tất nhiên khi nào tiến hành đền bù thì ho sẽ áp theo khung giá đất quy định tại time đó, nhưng cũng ko len bao nhiêu. Nên mình cứ ngồi chờ nhận đền bù thoi. Bởi vậy thấy thống tin của bác mà hoang mang quá

• Like