Tập Lái
1/9/20
44
52
18
30
Chào các ông bác chú anh em Hội Otosaigon,

Sau 1 thời gian dài, em chạy xe gia đình Nissan Terra. Tính chất công việc thường xuyên đi lại nên em ko chạy con này cho công việc vì nhiều lí do và quyết định mua thêm 1 sedan hàng lướt cho cá nhân em. Ngân sách của em có 200-300 củ thì nên dòng sedan nào vừa bền vừa tiết kiệm xăng và cho nhu cầu công tác đi xa qua lại thường xuyên, có thể chi phí bảo dưỡng càng thấp càng tốt?

Cảm ơn mọi người!

Cần tư vấn mua sedan hàng lướt với 200-300 củ, xe nào vừa bền vừa tiết kiệm xăng?
*ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: VitaraV6 and CuBiMi
Hạng D
8/4/12
2.366
7.453
113
thường xuyên đi lại thì ít nhất cũng sadan cở B vừa đủ rộng và đủ an toàn đc. Độ tin cậy cao thì chỉ có vios hoặc city thôi, nhưng 300tr thì đời phải sâu chứ lướt thì tìm ko ra, hoặc tìm attrage CVT 18-19 cũng ổn đó bác.

Hạng C
18/3/20
944
912
93
39
2 con này thua xa i10 về vận hành, độ bền bỉ nhe bác, xưa em cũng nghĩ đồ nhật sẽ bền hơn hundai, nhưng riêng dòng này thì i10 sedan ăn đứt. Từ độ êm, độ dọt...
Ko phải tự nhiên mailinh nó chọn i10 sedan làm taxi đâu.
i10 em không biết chứ 2 con em nói thì trâu bò rồi, bản toàn cầu của mit, máy lạnh sâu. Mà thực ra cũng đâu có gì để hư đâu :p tiết kiệm xăng thì ăn đứt i10 nha