Tập Lái
11/3/07
24
16
3
Cần tư vấn mua xe 7 chỗ giá tiền 1 tỷ 1 quay đầu

Hi anh em,

Mình đang đi sedan và có nhu cầu đổi 7 chỗ. Với tầm tiền 1 tỷ 1 lăn bánh ở Saigon anh em tư vấn xe nào ok nhất?

Thanks anh em.
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: nhathoangkh
Tập Lái
19/2/14
6
1
0
7 chỗ giờ bác mua con nào 5+2 là ok. Vừa gọn vừa thể thao. Có thêm tí bác mua Peugeot 5008.

• Haha
Reactions: Chul_lee
Tập Lái
11/3/07
24
16
3
Mình xác định 1 tỷ 1 thôi. Không cố thêm nữa. Cám ơn bác
7 chỗ giờ bác mua con nào 5+2 là ok. Vừa gọn vừa thể thao. Có thêm tí bác mua Peugeot 5008.

Hạng B2
26/11/14
114
36
8
35
Có nhiều lựa chọn CRV, Sanfate, Sorento, Outlander.. Outlander đang có chương trình tốt nên mình mới lấy trước tết

Hạng B1
30/11/17
93
71
18
30
Có nhiều xe giá tầm đó mà bác. Bác thích Hàn, Nhật hay là Mỹ. Hay là nhu cầu về xe 7 chỗ bác như thế nào? Rộng rãi, cách âm hay là option đầy đủ. Vì mỗi xe sẽ có ưu điểm và điểm yếu riêng.
Em ví dụ xe 7 chỗ thì có Kia Sorento, Santafe, Sedona bản Deluxe, expander, Fortuner, Inova.... nhiều lắm bác à. Bác phải xác định đúng nhu cầu bác thì mới dễ chọn xe.
Hãy là người mua hàng thông minh. Chúc bác sớm có vợ mới. :D

Tập Lái
7/3/19
14
22
3
26
Em tư vấn trực tiếp 1 mẫu xe cho bác luôn nhé. EVEREST AMBIENT AT (1 cầu số tự động) - Xe Mỹ thì Khung sườn, vỏ chắc chắn, nhiều hệ thống an toàn (7 túi khí...), Xe gầm cao tầm quan sát tốt, không sợ đường ngập nước. Về phần động cơ 2.0L (máy dầu) thì tuy không bóc nhưng rất êm và nhờ hộp số 10 cấp thì rất mượt - Em đảm bảo khí lái trong nội thành hoặc lên cao tốc thì bác sẽ không thất vọng đâu. Hệ thống cách âm rất tốt nên em đảm bảo 1 điều tuy máy dầu nhưng ngồi trong khoang hành khách thì rất êm. Tay lái trợ lực điện nên rất nhẹ khi ở tốc độ thấp và cứng dần theo tốc độ tăng dần tạo cảm giác lái thực tế nhất. Còn về nhược điểm thì cũng tùy từng ngưới cảm nhận. Thứ 1 về mặt thẩm mỹ và thứ 2 do xe gầm cao có nhiều người xe cảm nhận xe hơi bồng bềnh khi ở tốc độ thấp.
Điều em thấy quan trọng nhất ở đây là sự an toàn cho gia đình mình.
Và giá xe lăn bánh tại SG cũng tầm 1 tỷ 1.
Đó là những gì em cảm nhận về xe. Nếu bác cần lái thử thì ib riêng cho em rồi mình sẽ đi sâu hơn.

Tập Lái
11/3/07
24
16
3
Hi anh em. Mình thêm 1 số tiêu chí để anh em dễ tư vấn nhé. Hàng 3 ngồi thoải mái cho người 1m7 trở xuống. Ko quan trọng khoản tiết kiệm nhiên liệu vì đi gia đình. Anh em cứ đưa lựa chọn mà anh em thấy là tốt nhất nhé, để mình thu thập mà quyết định xem nên chọn xe nào. Thanks anh em.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Hi anh em. Mình thêm 1 số tiêu chí để anh em dễ tư vấn nhé. Hàng 3 ngồi thoải mái cho người 1m7 trở xuống. Ko quan trọng khoản tiết kiệm nhiên liệu vì đi gia đình. Anh em cứ đưa lựa chọn mà anh em thấy là tốt nhất nhé, để mình thu thập mà quyết định xem nên chọn xe nào. Thanks anh em.
Tourneo 1 tỉ, ra biển 1 tỉ 1 đó bác. 7 người ngồi và để đồ thoải mái. Mua mấy con kia trong tầm giá này thì người ngồi muốn rong rãi Thì không có chỗ để đồ.