Tập Lái
28/4/22
14
7
3
34
Xe 7 chỗ cần gì mua tới 1 tỷ. Lần đầu mua xe thì làm cái dưới 500tr thôi.
Lúc đầu cũng nghĩ như vậy,nhưng cũng do lần đầu nên lăn tăn không biết nên cố lên luôn hay không,được mất thế nào.

Hạng B1
8/3/22
69
290
53
Co bác nào share giúp cái mức của outlander 2.0 không ?
Trên hội FB out họ báo <7L cho đường trường, <9L cho hỗn hợp. Anh vào FB hội out hỏi rõ thử xem nha.;)

Em vừa lấy xe về là làm ngay 1 chuyến SG ĐL, tổng đi về ngót gần 1,000km. Xe ít lắc ngang, vợ em dễ bị say xe nhưng đi Out ko bị. Hốc bánh hơi ồn, nhưng không ù. Xe có lẫy chuyển số nên vượt hay đổ đèo dễ (lẫy giống kiểu MT ảo).
Nếu đi ít người, hàng 2 có thể gập lại, lót topper nệm trải tới hàng 3 thì thành một cái sàn, người sau có thể nằm duỗi chân được (như xe giường nằm).:D
Đi 6-7 người thì hàng 3 của Out nhỏ, khó duỗi chân & lúc đầu nóng do không có cửa gió hàng 3, lúc sau thì ổn vì máy lạnh Mitsu ok.:p
Đó là trải nghiệm của em về Out, so với giá thì nó đáng đồng tiền trong phân khúc hạng C.

Anh mua xe không nên ráng nhiều quá, có nhiêu mua nhiêu. Vì cứ càng nhích lên sẽ có 1 chiếc tốt hơn. Xe tốt nhất là xe hợp với túi tiền và nhu cầu nhất.:rolleyes:
Để dư ra 15-20tr còn đổi biển số dài, dán phim 3M, áp suất lốp, bơm lốp, cam hành trình nha anh.
Chúc vui ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/11/21
620
906
93
37
đợi EV2022 ra là con EV máy dầu siêu lướt đi cho sướng:)))) :D

Tập Lái
5/1/21
13
14
3
32
Nó hao là do xe mới nó báo sai thôi chứ xe em đi gần 3 năm rồi thấy vẫn bình thường.
nó ko báo sai đâu tại bác đi nhiều loại đường và lâu không reset đồng hồ nên nó chia trung bình mới ra con số đó. Thực tế nếu chỉ đi nội thành SG như mình thì con vios ghẻ thôi đã trên 10l/100km, con CX5 2.5 awd đã 14-15l/km rồi thì CX8 chỉ có hơn chứ ko thể dưới mức này :D

Hạng D
8/1/19
1.569
2.196
121
tôi mà như bác , tôi quất ngay con Honda odyssey 2016 bản châu Á , đáp ứng được mọi nhu cầu của bác ( giá loanh quanh 1 tỏi) trừ mỗi nhược điểm đời sâu

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/6/15
190
117
43
41
Bình Tân, HCM
Bạn nên mua Everest bản Titanium 1 cầu, vừa tầm tiền, hơi nhô vài chục là ổn nhất, chạy dầu tiết kiệm nhưng vẫn êm ái. CX8 uống xăng như uống nước với lại Mazda thân vỏ mỏng, chạy ồn lắm. Còn Mitsubishi thì cũng vậy. Bạn nên đến đại lý từng hãng chạy thử sẽ biết nhu cầu mình cần gì. Các xe trên mình đã từng đi qua nên hiểu rất rõ.