Tập Lái
20/2/21
8
1
3
30
Xin chào các anh, em mới gia nhập hội. Em đam mê xe lắm mà không có điều kiện. Thấy mỗi lần đạp xe máy về quê tận 3h chạy xe ê cái mông, mỏi cái lưng mà thương con vợ. Rồi gia đình đi đâu cũng phải thuê xe đi không được tự do thoải mái. Ban đầu, em dự tính mua con SH chạy cho sang mà nghĩ lại nó cũng không che nắng che mưa, lại chỉ chở được 2 người. Nếu đi 2 vợ chồng và đứa con mà lại chở thêm đồ thì ngồi không thoải mái gì cả. Sắp tới dự định mua một chiếc xe phục vụ cho bản thân và gia đình. Nên nhờ các anh tư vấn giúp em tầm 100-300tr( em chỉ có thể vay được max là thế) thì nên mua con xe nào tối ưu nhất và trong tầm giá :
1. 4 chỗ
2. 7 chỗ
3. Bán tải( em dự tính mua vừa phục vụ gia đình và chở hàng do em làm cơ khí)
Em xin cảm ơn các anh góp ý chân thành ạ !

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
mời bác chủ tham khảo...

• Like
  • Haha
Reactions: Hieu_LA and sonlh
Tập Lái
20/2/21
8
1
3
30
mời bác chủ tham khảo...

Em cám ơn ạ

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Tầm tiền đó 200-300tr, lúc đầu em định xúi bác tìm sedan A, B đời cao đi cho nhẹ đầu nhưng thấy bác phục vụ gia đình lẫn công việc (chở đồ) thì bác tìm SUV nó cứng cáp hơn. Tầm tiền này em thấy có escape xls 2.3 2009-2010 là hợp lý nhất. Xe cứng cáp, xác xe dày nên cũng an toàn, ăn uống vừa phải. Em có ông bạn nối khố thời sinh viên mua escape 2.3 2012 đi cả năm nay, thấy ổn và chi phí rất hợp lý.
Cần tư vấn mua xe gia đình dưới 200tr

• Like
Reactions: sonlh
Hạng B2
3/5/13
165
175
43
Vậy chọn bán tải đi bác nhé. Để em phân tích hai mấy lý do tại sao nên mau bán tải cũ
+ Bán tải mới vốn đã rẻ hơn so với xe SUV, CUV 5 chỗ. Rẻ hơn do ưu đãi thuế, phí nhưng tiện nghi, khung gầm ngang ngữa hoặc hơn hẵn các xe CUV nhé
+ Bán tải rẻ nên xe cũ bán tải rất dễ rớt giá. Một phần vì giới hạn thời gian của xe, một phần thì thị hiếu ảnh hưởng tới cung cầu của thị trường.

Nếu bác thích Ranger thì lùi đời khoảng 2012-2013. Còn nếu muốn đời mới, không ai hợp hơn Triton đời 2015, 2016 nhé. Vừa rộng rãi, cao ráo giá cả vừa phải và tiện lợi cho công việc của bác.

• Like
Reactions: sonlh
Hạng F
6/9/18
7.367
16.288
113
35
Vậy chọn bán tải đi bác nhé. Để em phân tích hai mấy lý do tại sao nên mau bán tải cũ
+ Bán tải mới vốn đã rẻ hơn so với xe SUV, CUV 5 chỗ. Rẻ hơn do ưu đãi thuế, phí nhưng tiện nghi, khung gầm ngang ngữa hoặc hơn hẵn các xe CUV nhé
+ Bán tải rẻ nên xe cũ bán tải rất dễ rớt giá. Một phần vì giới hạn thời gian của xe, một phần thì thị hiếu ảnh hưởng tới cung cầu của thị trường.

Nếu bác thích Ranger thì lùi đời khoảng 2012-2013. Còn nếu muốn đời mới, không ai hợp hơn Triton đời 2015, 2016 nhé. Vừa rộng rãi, cao ráo giá cả vừa phải và tiện lợi cho công việc của bác.
bán tải là xe thồ,, xe cài,, xe chở hàng,,, mua lại xe cũ thì thồ nó thấy bà lun ,,,