Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
hẻm cụt bên chiều 3m2 thôi bác, còn chiều 2m7 vẫn là đg rộng 3m nhe.
bên mép 2m7, hẻm vẫn thông thì bác xem có cải tạo đc cái cổng 3.4m ra rộng hơn nữa đc không, rộng hơn càng nhiều càng tốt, khi đó de xéo ra vô thoải mái, và xe có dài cở B, C cũng ko quá khó khăn, vì sân dài tới hơn 8m lận mà. Cổng mà bác mở rộng lên đc chừng 5m thì có khi sedan cở C de ra vô cũng ngon lành nữa đó bác.

Hạng D
7/3/07
2.224
52.432
113
hẻm cụt bên chiều 3m2 thôi bác, còn chiều 2m7 vẫn là đg rộng 3m nhe.
Vậy xe cỡ B, C de vào được mà, vì cái cổng rộng tới 3,4m. Không biết là cổng kiểu gì mở ra có chiếm thêm diện tích hay không, và ngoài đường 3m có vướng chậu cây hay xe máy của hàng xóm lấn chiếm hay không. Bữa nào kêu ta xi hay grab book con nào bác muốn mua, nhờ tài de vô thử :p

Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
bên mép 2m7, hẻm vẫn thông thì bác xem có cải tạo đc cái cổng 3.4m ra rộng hơn nữa đc không, rộng hơn càng nhiều càng tốt, khi đó de xéo ra vô thoải mái, và xe có dài cở B, C cũng ko quá khó khăn, vì sân dài tới hơn 8m lận mà. Cổng mà bác mở rộng lên đc chừng 5m thì có khi sedan cở C de ra vô cũng ngon lành nữa đó bác.
Cổng chịu chết. Nhà xây kiên cố roi. Cổng mở hết cỡ dc 3m2 đó bác. Diện tích thì đậu sedona thoải mái. E chỉ lăn tăn vụ de ra de vào thôi à. Thanks bác nhiều

Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Vậy xe cỡ B, C de vào được mà, vì cái cổng rộng tới 3,4m. Không biết là cổng kiểu gì mở ra có chiếm thêm diện tích hay không, và ngoài đường 3m có vướng chậu cây hay xe máy của hàng xóm lấn chiếm hay không. Bữa nào kêu ta xi hay grab book con nào bác muốn mua, nhờ tài de vô thử :p
Haha. Có khi mấy ông grab vs taxi chửi ko. Phía trước nhà e trống ko à. Nói chung thoải mái. Chỉ sợ ko có góc de trog sân thôi à

Hạng C
21/12/19
521
1.446
93
40
Cũng tính vậy. Nhưng đag dò hơi ae trước rồi mới dám ra show room lựa. Về các chi tiết phụ thì gần như trước nhà em ko có gì. Tại cũng có mấy ng nói khúc nhà e chỉ đậu dc mấy xe hạng a thôi nên đag tụt mood chưa muốn đi coi nhiều
Bác chịu khó mở cổng rộng ra nếu có thể. Ngày trước em có thấy 1 nhà cổng rộng tầm 6m còn cái hẻm tầm 2m5-2m8 gì đó mà người ta cũng chạy vào lọt. Cứ thử hết cách đi bác.

• Like
Reactions: seadogledl
Hạng B2
31/5/07
292
209
43
Mở rộng cổng đến hết chiều ngang nhà thì có khi lùi được cả 16 chỗ vào nhưng nếu giới hạn cổng ở 3.4m thì em xếp hộp diêm thử chỉ vào được cỡ xe dài tầm 4.3m là căng đòn lắm rồi

• Like
Hạng F
3/10/15
9.734
11.967
113
Bác phóng ra showromm đang ký lái thử xe rồi phi về nhà coi có lọt vô sân được không.
Ban ngày lái ra vô còn dễ chứ ban đêm hay mưa gió thì ra vô cực hơn. Chưa kể cái sơ đồ bác vẽ nó trống trơ chứ thực tế tùm lum đồ: thùng rác, chậu hoa, cột điện, ...
Nếu có thể thì mở cổng rộng ra hết mức có thể, mỗi lần đánh xe ra mất 5-10p là hết hứng đi luôn.
Rất đúng nha, phải ra cửa hàng vác xe về mới đậu xem được.
Ước lượng, áng chừng này kia là nguy lắm, nhất là với mấy xe hàng 5m, cái đuôi nó liếm tường dễ lắm.

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Eco sport và raize chắc vào ok. Phải xem thực tế cái trụ cổng to nhỏ thế nào, độ dốc chênh cao đường và sân thế nào, cổng mở cánh hay lùa và mở vào hau ra....

• Like
Hạng B2
23/11/09
469
528
93
HCM
Nhà bác mua xe hạng C vào vô tư. Nhưng cần vài đỏ để ra, CRV, Civic hay CX5 đều dễ vào. Nếu chưa quen có thể dùng cửa lùa làm cổng để mở rộng thêm chút nữa.

• Like