Hạng B2
17/9/14
337
168
43
37
còn ko thì bác làm cửa cuốn hoặc cổng lùa xếp, có thể sửa lại để đạt 5m hoặc hơn.

• Like
Reactions: seadogledl
Hạng F
28/8/19
6.691
11.375
113
Palm Beach, Florida, US
Với kn lái của mình, vào bằng backup thì con hạng D cũng được từ Sedan đến Suv.
Nghĩa là lùi từ đầu hẻm ( nếu có thể) và lùi vào cổng, lấy lái kiểu đậu //. Canh mép phải!

• Like
Hạng D
21/12/17
1.776
2.740
113
40
Xe ngắn thì không thành vấn đề, lùi từ hẻm thông (đầu 2m7) vào vô tư. Nhưng các xe dài đòn như sedan thì mệt đấy.

Mà em nói thật, trừ trường hợp phải đi đường dài thường xuyên thì phải chịu, chứ còn nếu chủ yếu đi gần thì mua xe nhỏ đi cho khỏe, xe to đi mệt lắm.

Nhà em lúc trước chỉ có con elantra, con đường trước nhà rất hẹp, mỗi lần lấy xe ra đi là ngán ngẩm. Sau này mua thêm con morning, đi khỏe hơn hẳn bác ạ. Khi nào phải đi xa, chở nhiều đồ thì mới phải vác con elantra ra đi thôi, còn mỗi khi đi gần thì đều đi con morning. Con elantra có khi xếp xó cả tuần không ai thèm đi.

• Like
Tập Lái
9/3/21
13
4
3
34
Xe ngắn thì không thành vấn đề, lùi từ hẻm thông (đầu 2m7) vào vô tư. Nhưng các xe dài đòn như sedan thì mệt đấy.

Mà em nói thật, trừ trường hợp phải đi đường dài thường xuyên thì phải chịu, chứ còn nếu chủ yếu đi gần thì mua xe nhỏ đi cho khỏe, xe to đi mệt lắm.

Nhà em lúc trước chỉ có con elantra, con đường trước nhà rất hẹp, mỗi lần lấy xe ra đi là ngán ngẩm. Sau này mua thêm con morning, đi khỏe hơn hẳn bác ạ. Khi nào phải đi xa, chở nhiều đồ thì mới phải vác con elantra ra đi thôi, còn mỗi khi đi gần thì đều đi con morning. Con elantra có khi xếp xó cả tuần không ai thèm đi.
biết là xe nhỏ đi sướng với tiện, nhưng nhà mình, mình vs bố toàn cao trên 1m8, nặng gần 100kg chui vào mấy con hạng a thấy bí lắm :)). thanks bác

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng D
8/1/19
1.582
2.216
121
ca này khó thật ! nếu có thể vào lọt được thì mỗi lần đi tới đi lui rất vất vả ! nếu bác chủ có test thực tế thì quay clip cho anh em tham khảo thử !

• Like
Hạng B2
28/7/13
309
381
63
Hiện sân nhà mình để xe với kích thước như hình, thì trừ mấy dòng xe hạng a, thì có đậu được cái mẫu xe nào nữa ko. Các hữu ai có kinh nghiệm tư vấn cho mình xíu
View attachment 2658592
Mình có công thức học lỏm từ lâu lắm: chiều dài xe <= (rộng hẻm + rộng cổng) / 1.5
Như vậy cổng nhà bác chủ xe dài 4.2m (cỡ B) có thể vào được. Lưu ý là cổng rộng hơn hẻm nhiều thì đưa đầu vô dễ hơn là lùi.

• Like