Hạng B1
15/5/19
76
30
18
38
xe cũ thì có 1 số ngân hàng cho vay tới 70-75% giá trị xe đó. Có tầm đấy tiền thì vay trả góp mua con xe cũ chở cả nhà cũng đỡ cực bác ạ
vay tối đa đc bao nhiêu lâu bác nhỉ? em hiện thu nhập trừ chi phí mỗi tháng tiết kiệm dc 5tr thôi

Hạng B2
29/11/10
315
8.303
93
vay tối đa đc bao nhiêu lâu bác nhỉ? em hiện thu nhập trừ chi phí mỗi tháng tiết kiệm dc 5tr thôi
tùy xem bác mua xe gì giá trị bao nhiêu và con xe đời năm bao nhiêu. Nếu đời cũ quá thì ít ngân hàng cho vay lắm vì tính giá trị khấu hao xe rủi ro nhiều. Nhưng có TPBank vẫn hỗ trợ cho mua xe cũ đời 2010 nhưng hạn vay thì đc 3 năm thôi hay sao ấy. Hôm bữa mình cũng nhờ bên ngân hàng khác tư vấn thì họ có gói mua xe cũ nhưng thấy xe cũ quá họ cũng ko nhận.

Tập Lái
15/5/19
32
23
8
38
TPBank cũng có tiếng về cho vay mua xe cũ rồi, tôi cũng mới vay bên đó xong, cơ bản là thấy hài lòng

Hạng B1
2/4/14
82
14
8
Mua xe cũ cũng khoẻ mà bác. Vừa đỡ tiền, đỡ phí phủng các kiểu

Hạng B2
26/4/14
64
10
8
Vì tài chính có hạn nên em đang phân vân việc mua xe ô tô cũ trả góp. Ông anh hàng xóm nhà em đang có con xe Altis máy 2.0 đời 2010 bán rẻ có 350tr, nhưng lại đang thế chấp trong ngân hàng. Liệu em mua lại có vay được trả góp mà ko cần phải trả hết tiền để tất toán ko vì hiện tại em mới có 200tr. Mà sợ xe đời cũ quá ngân hàng không cho vay. Và bác nào đã vay ngân hàng mua xe, cho em hỏi ngân hàng nào lãi suất vay mua xe thấp nhất với!!!
Bác tìm hiểu mấy ngân hàng thương mại như TBBank, Techcombank có cho vay xe cũ đó. Lãi suất k chênh mấy nhưng TPBank hỗ trợ vay xe đời cũ hơn

Hạng C
12/5/14
66
11
8
44
Bác tìm hiểu mấy ngân hàng thương mại như TBBank, Techcombank có cho vay xe cũ đó. Lãi suất k chênh mấy nhưng TPBank hỗ trợ vay xe đời cũ hơn
Em mới vay ở TPBank xong, thấy cũng ổn, nhân viên tư vấn tốt, thủ tục nhanh lắm, lúc đầu cứ sợ mất nhiều thời gian lắm ai dè 8 tiếng đã giải ngân xong r

Hạng B2
12/5/14
55
9
8
34
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em mới vay ở TPBank xong, thấy cũng ổn, nhân viên tư vấn tốt, thủ tục nhanh lắm, lúc đầu cứ sợ mất nhiều thời gian lắm ai dè 8 tiếng đã giải ngân xong r
Nếu vay ít k sao, vay nhiều lãi suất chênh khối ấy bác. Nhưng em thì cứ chọn ngân hàng nào dịch vụ tốt, nhân viên niềm nở, nhiệt tình, thủ tục nhanh gọn nhẹ mà vay

27/3/12
57
13
8
Trước tôi cũng không biết ngân hàng có cho vay chéo, nên chạy đôn chạy đáo vay để trả tiền xe hết. Xong lúc vào ngân hàng để thế chấp nhân viên tư vấn nói mới biết. Nếu biết sớm có phải khoẻ rồi ko

Hạng B1
11/11/13
69
10
8
Xe đời cũ ít ngân hàng cho vay vì rủi ro cao, tôi đi vay họ toàn tư vấn sang dòng mới hơn, nhưng vay nhiều nên lại thôi

Hạng B2
7/12/12
58
12
8
Em cũng đang có nhu cầu như bác, cần vay chéo để mua xe cũ đang thế chấp. Lúc đầu hỏi mấy ngân hàng nhà nc lãi suất cao quá, quay sang mấy bên thương mại thì hết chê xe cũ quá tới ko hỗ trợ vay chéo. Mua đc con xe cũng phải chạy đôn đáo đi vay mượn rồi lại đem thế chấp, mất bao nhiêu công và thời gian

• Like
Reactions: Linh74