Tư Vấn Đăng Ký Xe Cần tư vấn sang tên xe cũ

Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Cần tư vấn sang tên xe cũ

Chào các bác, em cần xin ý kiến tư vấn của các bác có kinh nghiệm về việc sang tên xe cũ như sau:

Em có mua một chiếc xe sản xuất và đăng ký năm 2014, vừa ra công chứng HĐ mua bán tại phòng công chứng tư nhân. Nay lên mạng xem em mới biết nếu để sang năm thứ 6 mới sang tên sẽ chỉ phải tính phí trước bạ của 30% giá trị xe thôi, còn trước 6 năm bị tính 50%.

Mà khổ cái HĐMB em đã ký công chứng rồi, mua của người quen mới khổ chứ, biết vầy chỉ cần để đến 2 tháng nữa sang 1/2020 là đi làm HĐMB có phải đỡ được mớ tiền trước bạ rồi không!

Giờ có cách nào hủy HĐMB công chứng hoặc lùi ngày ký HĐMB lại sang tháng 1/2020 .

Hay em chấp nhận để đến tháng 1/2020 mới đi sang tên, chấp nhận nộp phạt vì đăng ký chậm so với HĐMB (phạt khoảng mấy trăm ngàn).

Cách nào tối ưu xin các bác cho lời khuyên với
Cảm ơn các bác nhiều :)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: anhanhcbr1000rr
Hạng B1
2/7/15
80
91
18
37
Bác đã đi rút hồ sơ gốc tại Công an và trả biển cũ chưa. Nếu chỉ mới ký hợp đồng mua bán thì hủy hợp đồng mua bán đó. Viết lại giấy tay, hẹn đến thời gian thích hợp thì lập lại hợp đồng. Còn tiện nhất là ra công chứng, lập hợp đồng ủy quyền toàn quyền quyết định sử dụng, mua bán, sang nhượng chiếc xe đó cho bác. Rồi bác thích khi nào sang tên cũng được.

Hạng D
19/6/12
1.432
6.502
113
hop dong sau 1 thang khong sang ten thi bi phat 1tr hay sao ah.....

cu ngam hop dong di...phat sang ten tre thoi ah

Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
hủy HĐ đơn giản mà bác, làm cái giấy tay trước wa nămkí hđ lại

• Like
Reactions: anhql
Hạng C
2/3/17
862
718
113
Vung tau
Huỷ hdmb làm giấy uỷ quyền 10 năm! E mà mua xe người quen thì cứ yên tâm làm cái uỷ quyền thôi. Muon bán cũng không cần phiền bà xã đi ký giấy!

• Like
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
Huỷ hdmb làm giấy uỷ quyền 10 năm! E mà mua xe người quen thì cứ yên tâm làm cái uỷ quyền thôi. Muon bán cũng không cần phiền bà xã đi ký giấy!
nếu ủy quyền nên hỏi lại kĩ bên thuế xem có phải nộp 2 lần thuế khi kí hđmb sau này kg nha, chứ e thấy bên đất đai là bị đó

• Like
Hạng B2
13/2/15
215
499
78
ở bển
Em ko muốn ủy quyền lắm - vì như thế vẫn làm phiền người bán sau này nữa.
Vì được việc của mình mà lại phải làm phiền người bán thế thì mình không thích

• Like
Reactions: honey1980bp
Hạng C
17/5/15
704
361
63
44
Em ko muốn ủy quyền lắm - vì như thế vẫn làm phiền người bán sau này nữa.
Vì được việc của mình mà lại phải làm phiền người bán thế thì mình không thích
bác giống e, mua là rõ ràng luôn tuy biển cũ rất đẹp. em mới mua xong ra giấy tên e rùi, đơn giản lắm

• Like