Hạng F
29/10/16
11.592
22.260
113
Pháp
Em đem gara họ tăng rồi, vẫn kêu đến nỗi thợ không dám tăng nữa. Dây thì em mua trong hãng. Em cũng đã tháo dây ra rồi lăn thử tưng cái puly, nhưng không con nào bị bó hay bạc đạn bị lắc cả. Mà cái bệnh này không chỉ mình xe em bị, rất nhiều xe bị, OS chưa thấy bàn bao giờ chứ OF trước đây bàn rất sôi nổi nhưng chưa trị được nên giờ phải sống chung với nó, cứ khoảng 10-15K Km là thay dây nên em đang muốn trị nó dứt bệnh luôn
Bạn ở khu nào thế ? Tăng thì tùy, tôi nghĩ là dây hay poulie có vấn đề chứ Kia Morning thì đâu có gì đâu ?
Mạng phép là bạn mua về là mới hay là tay thứ hai, và thật sự bạn đã đụng gì vào bộ phận nầy rồi (accessory belt) .... khai thật đi nha ODO bao nhiêu, tờ khai lý lịch
Đời, Máy, ODO, sau đó là thay gì rồi ... KKKK

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth
Bạn ở khu nào thế ? Tăng thì tùy, tôi nghĩ là dây hay poulie có vấn đề chứ Kia Morning thì đâu có gì đâu ?
Mạng phép là bạn mua về là mới hay là tay thứ hai, và thật sự bạn đã đụng gì vào bộ phận nầy rồi (accessory belt) .... khai thật đi nha ODO bao nhiêu, tờ khai lý lịch
Đời, Máy, ODO, sau đó là thay gì rồi ... KKKK
Em ở Vũng Tàu bác ạ, xe vẫn 1 chủ. 1 lần thay tại hãng, 2 lần tự thay (đều thấy như nhau). ODO giờ 60K Km, chưa chọc ngoáy và nó nhưng nó bị suốt nên muốn tìm cách trị đứt
Belt em mua toàn của Mobis, nhưng em có nghe nói belt châu âu xài tốt mà Việt Nam mua không ra