Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
nói như bác Civiv 4 chỗ sao nâng gầm lên thành crv 5+2 được. Ý em đang so sánh với giá tiền sau khi nâng gầm và động cơ thì hrv và civic nó đồng đều.
bác có thấy cái khoang hành lý civic no to ko nên mới có thể làm 5+2 đấy ạ
xe gầm cao thì nó luôn cao giá hơn sedan, phân khúc nào cũng thế. Nên nếu HRV cùng giá civic thì chỉ có thể là City nâng gầm thôi. Nếu civic nâng gầm lên thì giá HRV ko thể bằng civic dc !

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
xe gầm cao thì nó luôn cao giá hơn sedan, phân khúc nào cũng thế. Nên nếu HRV cùng giá civic thì chỉ có thể là City nâng gầm thôi. Nếu civic nâng gầm lên thì giá HRV ko thể bằng civic dc !
vậy bác thông não giúp em con altis và con cross về giá :)

12/7/18
377
190
58
34
BIÊN HÒA - ĐỒNG NAI
bác coi lại giá Civic bản 1.8 ( ko phải bản tubor ) và HRV 1.8 sẽ thấy giá HVR cao hơn hẳn cả 60 70tr. Ý em là HRV ra mắt nhưng nó xài lại động cơ cũ 1.8 của civic

Hạng D
23/1/16
1.872
1.182
113
bác coi lại giá Civic bản 1.8 ( ko phải bản tubor ) và HRV 1.8 sẽ thấy giá HVR cao hơn hẳn cả 60 70tr. Ý em là HRV ra mắt nhưng nó xài lại động cơ cũ 1.8 của civic
ông Honda trc giờ vẫn bị bệnh ảo tưởng về giá mà bác nên hrv mới ế đấy.

• Like
Reactions: autoai
Hạng B2
20/3/17
225
138
43
35
Mắt a bị kèm nhèm à
Có thấy trong bảng huyndai giảm 2%, kia tăng 0.3% . và hơn nữa tất cả các hãng xe top 7 đều giảm trừ ông toy tăng 1.7% nhé
Và a nghĩ sản xuất 1 con xe Hyundai Universe có đơn giản bằng sản xuất 1 chiếc Fotuner ko. 1 con hyundai porter vẫn còn hơn 1 con wigo
Xe méo nào cũng là xe thôi, bán đc hàng có tiền là có tiếng nói. Ôm cái thương hiệu và huy hoàng quá khứ thì cứ nhìn sony và nokia làm bài học
Hahahaha còn đòi vác Sony vào đây, Sony fail ở mảng điện thoại chứ các mảng khác của nó vẫn đứng đầu, và cho đến Hàn vượt đc Sony chưa mà cứ phét kiểu Sony phá sản rồi vậy?
Mấy hãng Nhật vác xe đi đua Nascar, Rally, Dakar và chả ít lần vô địch đâu (trừ Mazda) còn mấy ông Hàn ở đâu vậy? Thấy Fortuner vô địch mấy lần Dakar, Camry, Yaris thống trị Nascar chưa? Chắc lại bảo xe đua nó khác xe thương mại nhỉ? Nhưng công nghệ của xe đua đc áp dụng vào xe thương mại đấy

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Hahahaha còn đòi vác Sony vào đây, Sony fail ở mảng điện thoại chứ các mảng khác của nó vẫn đứng đầu, và cho đến Hàn vượt đc Sony chưa mà cứ phét kiểu Sony phá sản rồi vậy?
Mấy hãng Nhật vác xe đi đua Nascar, Rally, Dakar và chả ít lần vô địch đâu (trừ Mazda) còn mấy ông Hàn ở đâu vậy? Thấy Fortuner vô địch mấy lần Dakar, Camry, Yaris thống trị Nascar chưa? Chắc lại bảo xe đua nó khác xe thương mại nhỉ? Nhưng công nghệ của xe đua đc áp dụng vào xe thương mại đấy
Xàm vừa thôi a
Sony mảng tivi giờ sml, doanh số bằng 1/3 Lg, 1/5 Samsung
Samsung nó cũng đứng top 1 tivi năm thứ 14 liên tiếp r đấy, sony tuổi tôm à. Giờ còn phải đi mua tấm nền oled lg mà còn đòi đứng đầu?
Còn a lôi xe đua vào bao biện làm cái gì?
T có nói gì liên quan đến vấn đề này ko?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
19/8/19
188
96
28
36
Hà Nội
BRV mới là city nâng gầm chứ bác, Còn con Cross là altis nâng gầm. Con HRV nó xài động cơ 1.8 của con civic ko tubor mà tính ra nó là còn civic nâng gầm mới đúng chứ ta.
HRV phát triển dựa trên nền tảng của City. BRV phát triển dựa trên nền tảng của Brio

Hạng C
22/2/10
648
401
63
Seo tốt có phốt hộp số Dct rồi, các bác khỏi phải so sánh nữa nha

Tập Lái
3/9/20
15
4
3
35
Xàm vừa thôi a
Sony mảng tivi giờ sml, doanh số bằng 1/3 Lg, 1/5 Samsung
Samsung nó cũng đứng top 1 tivi năm thứ 14 liên tiếp r đấy, sony tuổi tôm à. Giờ còn phải đi mua tấm nền oled lg mà còn đòi đứng đầu?
Còn a lôi xe đua vào bao biện làm cái gì?
T có nói gì liên quan đến vấn đề này ko?
Sony h chỉ bán cảm biến máy ảnh thôi :))

• Like
Reactions: Vietnew2128