Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
16-20 tỷ thô là các BT bác ạ. Còn dãy nhà phố bác Linh không hầm giá hôm nay khoảng trên 9 tỷ rồi. Center Hills không hầm & thô khoảng 7 tỷ rưỡi.
Vụ bàng Đài Loan em thấy cũng đẹp, mình không nên trồng cây khác nếu... chưa được hoàn công!
nhà thô thì em ko rành , em chỉ nói vụ nhà hoàn thiện tất tất tật á . Bên center Hill mấy căn ko hầm thì giao dịch nhộn nhịp lắm ....Còn căn có hầm thì hầu như ko ai bán (hình như mua ở là chính)
Còn vụ cây bàng thì em biết nó đẹp , tán nó rộng rất mát .....Nhưng nguyên dãy nhà bên em nhà nào cũng có trẻ nhỏ hết mà nghe vụ sâu thì ai cũng ngán , nên đề nghị thay là thế (Lúc đầu dãy nhà bên em nói tự bỏ tiền ra mua cây về thay luôn) mà bên ban quản lý cứ trả lời chung chung là ko chịu ,và cứ khẳng định tất cả các dự án cửa City Land điều trồng cây này hết á......
thế là em đưa City Land xem cái này
Quyết định 52/2013/QĐ-UBND Danh mục cây cấm trồng trên đường Hồ Chí Minh
Và đang chờ city land như thế nào đây ......Thật tình là anh ko biết , hay anh biết mà vẫn cố tình trồng!

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
16-20 tỷ thô là các BT bác ạ. Còn dãy nhà phố bác Linh không hầm giá hôm nay khoảng trên 9 tỷ rồi. Center Hills không hầm & thô khoảng 7 tỷ rưỡi.
Vụ bàng Đài Loan em thấy cũng đẹp, mình không nên trồng cây khác nếu... chưa được hoàn công!
Dãy nhà em Dãy G nghe bảo có ng mua nhà hoàn thiện xong là 11-11,5ty.
hoàn công chả liên quan gì đến trồng cây bên ngoài vỉa hè cả...

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
nhà thô thì em ko rành , em chỉ nói vụ nhà hoàn thiện tất tất tật á . Bên center Hill mấy căn ko hầm thì giao dịch nhộn nhịp lắm ....Còn căn có hầm thì hầu như ko ai bán (hình như mua ở là chính)
Còn vụ cây bàng thì em biết nó đẹp , tán nó rộng rất mát .....Nhưng nguyên dãy nhà bên em nhà nào cũng có trẻ nhỏ hết mà nghe vụ sâu thì ai cũng ngán , nên đề nghị thay là thế (Lúc đầu dãy nhà bên em nói tự bỏ tiền ra mua cây về thay luôn) mà bên ban quản lý cứ trả lời chung chung là ko chịu ,và cứ khẳng định tất cả các dự án cửa City Land điều trồng cây này hết á......
Và đang chờ city land như thế nào đây ......Thật tình là anh ko biết , hay anh biết mà vẫn cố tình trồng!
Vậy khi nào có tin bác báo giúp em nhé, em hóng...

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98

Cây bị cấm là bàng VN, Cityland trồng là bàng Đài Loan bác ơi.

Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
Cây bị cấm là bàng VN, Cityland trồng là bàng Đài Loan bác ơi.
Ha ha ha em biết thế nào cũng có câu trả lời như thế này , (nếu vậy xin chìa ra cái văn bản của UBND là chỉ cấm trồng bàng việt nam thui , cây bàng nước khác thì cho phép nhé) . Người ta ghi cấm cây Bàng thì bác phải hiểu là cấm tất cả các cây họ bàng nhé...
Nếu bác còn chưa thông thì em cho bác thêm 2 cái này :
Danh mục cây xanh khuyến khích, hạn chế và cấm trồng cai này ghi rõ là Bàng Việt Nam + Bàng Đài Loan nè ...nên nếu có các giống của các nước khác thì vô tư Trồng
Quyết định 25/2014/QĐ-UBND về danh mục cây cấm trồng, cây hạn chế trồng trên đường đô thị thuộc địa bàn tỉnh Phú Thọ còn anh này thì chào thua rùi

Hạng D
12/10/04
3.223
478
98
Dãy nhà em Dãy G nghe bảo có ng mua nhà hoàn thiện xong là 11-11,5ty.
hoàn công chả liên quan gì đến trồng cây bên ngoài vỉa hè cả...

Ý mình là Cityland sẽ gây khó khăn khi mình vi phạm qui định để mà kéo dài việc hoàn công, ra sổ cho mình.

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Bàng Đài Loan ok, Phú Mỹ Hưng trồng rất nhiều, sâu bọ thì cây nào chả có, mỗi cây có 1 loại sâu khác nhau.

Cả khu trồng như vậy tự nhiên có nhà trồng khác thì CĐT không chịu là đúng rồi

em báo cho thím 1 tin vui , cây bàng đài loan ( sau này sâu kinh khủng , và em nó nằm trong diện 28 cây cấm trồng ở đường phố , vỉa hè , dãy phân cách ở HCM á)dậy mà city land vẫn cắm vào cái dự án á .
Còn em đang làm kiến nghị thay cái cây này , em đang chờ City land trả lời như thế nào về vụ này đây.

Hạng C
4/6/12
869
1.554
93
Ho Chi Minh
Bàng Đài Loan ok, Phú Mỹ Hưng trồng rất nhiều, sâu bọ thì cây nào chả có, mỗi cây có 1 loại sâu khác nhau.

Cả khu trồng như vậy tự nhiên có nhà trồng khác thì CĐT không chịu là đúng rồi
Đúng rùi , mỗi cây có loại sâu khác nhau và nhiều hay ít nữa , nhưng cây bàng này sâu quá nhiều mà mình ko thấy lại gây ngứa.
Với lại cái em cần là city land trả lời giúp em , cây bàng thuộc 28 loại cây cấm trồng mới ở vỉa hè +dãy phân cách ở TP. HCM . Tại sao City Land chống lại quyết định của TP mà đi trồng cây này nè, em có ý tốt nhắc city land nên thay sớm thui , chứ để mai mốt có ai đâm sau lưng báo cáo lên trên thì tụi em cũng lãnh đủ

• Like
Reactions: tealinh
Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Ý mình là Cityland sẽ gây khó khăn khi mình vi phạm qui định để mà kéo dài việc hoàn công, ra sổ cho mình.
E thấy nhiều nhà dãy G4 trồng cây xoài, cũng mới lên cty ký tờ khai thuế trước bạ cùng với nhà e rồi đó bác, dự kiến 2-3 tháng nữa có sổ

Hạng B1
1/3/16
70
156
33
Đúng rùi , mỗi cây có loại sâu khác nhau và nhiều hay ít nữa , nhưng cây bàng này sâu quá nhiều mà mình ko thấy lại gây ngứa.
Với lại cái em cần là city land trả lời giúp em , cây bàng thuộc 28 loại cây cấm trồng mới ở vỉa hè +dãy phân cách ở TP. HCM . Tại sao City Land chống lại quyết định của TP mà đi trồng cây này nè, em có ý tốt nhắc city land nên thay sớm thui , chứ để mai mốt có ai đâm sau lưng báo cáo lên trên thì tụi em cũng lãnh đủ
Bác nói chí phải, sâu kinh khủng và ngứa , hãi