Hạng B2
12/3/22
211
281
63
33
Theo em nghĩ thì có bản nhắc lại nếu đó là đường giao nhau, còn đây là tách làn một chiều ra khỏi cao tốc nên không có chuyện xe từ hướng đó ra nhập vào cao tốc mà cần nhắc lại cái biển.

• Like
Reactions: Bluetooth847
Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Cái vụ nhắc lại biển báo qua đường giao nhau: mình đọc đâu đó nói đường giao với đường chính cũng phải là tương đương hoặc gần như vậy thì mới nhắc lại, còn đường phụ, đường nhỏ giao thì không nhắc...
Chi tiết cụ thể bác nào nhớ đưa lên giùm ạ, xin cảm ơn.

• Like
Reactions: PhiKimTuan
Nếu theo các bác là tách làn, thì phía trên cũng toàn tách và nhập làn. CHo em hỏi thêm 1 câu, vậy dựa vào đâu các bác chạy vượt 50kmh ở đoạn trên. Và tới đoạn giao cắt cao tốc, các bác làm sao với giới hạn trên 50kmh và giới hạn dưới 60kmh ở cao tốc - ăn phạt chạy quá tốc độ hay ăn phạt chạy dưới tốc độ tối thiểu :)

• Like
Reactions: forlife
Cái vụ nhắc lại biển báo qua đường giao nhau: mình đọc đâu đó nói đường giao với đường chính cũng phải là tương đương hoặc gần như vậy thì mới nhắc lại, còn đường phụ, đường nhỏ giao thì không nhắc...
Chi tiết cụ thể bác nào nhớ đưa lên giùm ạ, xin cảm ơn.
Ngay dưới 30.8 thôi bác :
30.9. Nếu đoạn đường phải thi hành biển cấm đi qua các nút giao (trừ giao với các ngõ, ngách, hẻm hoặc lối ra vào cơ quan, đơn vị; hoặc khu đất lân cận mà phương tiện chỉ có thể ra, vào khu đất bằng một lối đi chung), biển cấm phải được nhắc lại đặt phía sau nút giao theo hướng đường đang có biển cấm, trừ các trường hợp có quy định riêng hoặc có biển phụ kèm theo.

• Like
Reactions: anhai555
Cá nhân minh cũng nghĩ chỗ này là nơi đường giao nhau. Nếu CSGT thổi tốc độ mình cũng nhẹ nhàng " xin biên bản". Nhưng vì an toàn của chính mình và ttanhs giịat lắc xe ( vài m tới đến khúc bo tròn kiểu gì cũng phải giảm tốc ) thì khúc này giữ tốc độ chạy 50km/h là hợp lý.
Dạ, dĩ nhiên đến khúc cua tròn đó thì phải giảm rồi bác. Đi đoạn đó trên 60kmh cũng dễ lật xe à.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
14/8/11
4.167
88.166
113
Dạ, dĩ nhiên đến khúc cua tròn đó thì phải giảm rồi bác. Đi đoạn đó trên 60kmh cũng dễ lật xe à.
Đúng vậy !! Cho nên có đoạn ngắn thì tăng tốc lên chi cho lại mòn thắng bác hỷ? :D . Cứ chạy tà tà ngắm sen ( hai bên đường khúc này là trồng sen) rồi ra cao tốc giật lên 120 phê hơn !!
Tất nhiên, nếu CSGT thổi bậy thì nhẹ nhàng chiến thôi !! Mình chưa bao giờ phải căng thẳng với mấy ẻm !!:D