Hạng C
24/7/07
518
1
0
HANOI
Nghe bác LOVE miêu tả động tác, em thấy bác quá nhuần nhuyễn cái vụ .....

Hạng B2
20/4/09
224
66
28
cục gạch nói:
Thế iếu nào mà xe Santafe toàn bị bệnh ngơ ngơ nhể....?
Xin hỏi Bác , xe nào ko bị bệnh ngớ ngẩn ??? Em lê lết bên Mỹ 5 lần , mỗi lần mấy tháng , đến thăm những Garage quen biết ( tham quan các loại xe , xe nhập hoặc sản xuất trong nước Mỹ , tiêu chuẩn rất ngặt nghèo ) , họ cho biết , mỗi loại xe đều có những bệnh ngớ ngẩn , do nhiều nguyên nhân gây ra , ăn thua là tìm ra bệnh để trị bệnh .
Ngoài máy tính tìm lỗi , họ cũng có những trang mạng , thông tin cho nhau , để tìm cách sửa chữa cho nhanh , trả xe cho khách hàng , có phương tiện đi lại .

Tập Lái
5/3/12
8
0
0
Các bác ơi. Các bác giúp em tí...Santafe 2010 5 chỗ nhà em mua được 8 tháng cách đây hơn tháng em thay dầu nhớt...đến hôm qua em đang đi thì cái đèn "Đèn cảnh báo mức dầu động cơ (Động cơ dầu) (nếu có) (chỉ cho EC)" Tự nhiên nó sáng...theo hướng dẫn em dừng xe dừng một lúc rồi kiểm tra mức dầu nhớt động cơ nhưng vẫn trong mức min - max. Hay do nó lỗi hệ thống báo dầu nhớt hay bị làm sao??...Các bác có kinh nghiệm chia sẻ em phát...Mà như thế này có được bảo hành tại hãng không ah?? Tự nhiên lái xe cứ có cái đèn vàng bực quá bác ah...Trăm sự nhờ các bác...

Tập Lái
19/3/12
12
0
0
các bác ơi giúp em với chả là em dành dụm mãi mới sắm được em santafe 2008.thích lắm nhưng nỗi vui chẳng tày gang.hồi xưa em chạy em nó thấy bình thường nhưng dạo này đèn báo check phát sáng [ kéo dài được khoảng 4 hôm thì tự nó tắt,được mấy hôm thì đèn check nó lại phát sáng,mặc dù em đã kiểm tra dầu máy vẫn ổn định không thấy thiếu] em cứ để như vậy chạy được hơn một tháng rồi vẫn chưa có vấn đè gì sảy ra cả.nhưng còn một vấn đè này nữa khiến em rất khó chịu.đó la mỗi khi đạp ga xe phát ra những tiếng rít giống như tiếng gió tuy không kêu to nhưng cảm nhận được khi ngồi hàng ghế đầu.các bác nào biét rõ chỉ bảo em vấn đề trên với em xin chân thành cảm ơn.

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Ui trúng ngay đồng hương , bác chịu khó đến hãng nó check lại máy và sửa lỗi .Em thấy bên Hòn gai có cái salon hyundai to vạt chắc nó ngó xe bác được . Mà bác ở đâu Qn ? em dân Cẩm phả nè.