Tập Lái
18/6/21
36
294
53
Quan trọng là bitcoin h nó là vua trong thế giới coin và là công cụ tung hứng của các tổ chức cá nhân nắm giữ só lượng lớn nên ko dễ gì mà chết được. Trong tg crypto thì còn ai soán ngôi nó dược? Kết quả ve sau lâu dài tinh quan trong của bitcoin vẫn là ẩn số chả ai biết dc.

Bitcoin là vụ lừa đảo thiên niên kỷ chứ vua thế giới cái gì bác @wanderervn ơi.

Bitcoin bị cấm bởi hầu hết chính phủ và tổ chức ngân hàng các nước,

Tập Lái
18/6/21
36
294
53
Do bitcoin hot nên mấy tay nhà báo đào mộ thôi. Butcoin has never been double spended. Trong quá trình spending thì nó cần 6 xác nhận nên khả năng double spend virtually zero. Vì có 6 nhánh nên cuối cùng chỉ có 1 nhánh được xác nhận đi tiếp và có thể cấu trúc lại (reconcile). Khác với khái niệm double spend mà một số anh có thể hiểu theo cách thông thường là spend mà không được record như bank truyền thống, double spend trong bitcoin hiểu là thay thế transaction đi bằng transaction ngược lại cho chính mình, điều mà không thể xảy ra trừ phi ai nắm hơn 50% network, which impossible. Mọi spending đều trace được, 100% chứ không phải 99.9999% nữa
Mối đe doạ lớn nhất của bitcoin là về pháp lý cũng như chính chuyện bitcoin split, như hàng trăm loại coin xuất hiện, nên coomdity nó không sacred như thường nghĩ chứ bản thân bitcoin là limited and secured, proven bởi thuật toán. Price của bitcoin thuần túy là supply and demand dựa trên niềm tin tăng giá và khi demand dry out thì nó sẽ break the cycle

Hóa ra anh tiến sĩ Dzôn Nỳ @Johnnie371 cũng tham gia mấy cái vụ tiền ảo ruồi bu này sao?

Tưởng anh khôn hơn thiên hạ?
Tưởng anh rành pháp luật lắm cơ đấy

Tập Lái
18/6/21
36
294
53
trong nhiều hoàn cảnh, chỉ có được 1 phút để đánh giá Tay nghề của ai đó, anh ạ.

không thể đợi đến khi phải có 1 bài thì.

Bác Wuyền có chơi mấy sàn Liquid, Redfox, Binance, Defi, Sellcoin, Huobi, Bitmax, Remitano, Vicuta, VCC EXCHANGE, T-Rex, Aliniex ...này hôn?

Bác còn 1 tuần để rút trước khi nó bị đánh sập đó bác.
(Nhiều khi xui xui thì 1 ngày).
Các sàn nước ngoài bị sờ gáy trước.

Em phải loan tin cho cá bác hay.
Chứ không người ta lại chửi em ác, sao biết mà không nói.

Ban confirmed
Hạng D
9/5/12
1.793
58.475
113
Có bao nhiêu tiền Pi tiền Bitcoin thì bác lo bán gấp đi bác @Ban ơi
Làm ăn lương thiện, chùm nhà hàng Quê Hương đủ giàu dzồi
Ẩu thiệt, nhà hàng Quê Hương là của người ta ông ơi.
Nhân tiện giá Pi nay nhiêu rồi ta, cần clear the Ví. :D

Tập Lái
18/6/21
36
294
53
Ẩu thiệt, nhà hàng Quê Hương là của người ta ông ơi.
Nhân tiện giá Pi nay nhiêu rồi ta, cần clear the Ví. :D

Cái này thì bác @Ban phải hỏi @bongsinh hay chủ tạch @Chipheolangvudai chứ tôi sao biết.

Tôi lên thông báo tin một số sàn sắp bị Cục an ninh mạng phối hợp Bộ công an hốt.

Để các bác biết mà tránh xa ra thôi

Tập Lái
18/6/21
36
294
53
Hôm nay mỗi anh cứ đưa em 100$, giờ này 20 năm sau còn thấy sốc hơn cái tin trên, em hứa!

Em trai Khá Bảnh và nhiều thủ lĩnh sàn bitcoindefi bỏ trốn 2 tuần nay.
Anh @Alibibabibo có biết chúng nó ở đâu không?

Tôi phải tìm cho dza.....

Tập Lái
18/6/21
36
294
53
Cũng có thể a đúng.
Năm 2008 bitcoin mới ra, ngồi cafe sân bay, 3 đứa rủ nhau bỏ ra 1 đứa 10tr (mua được khoảng 3 bit). Cuối cùng mình lại không mua vì ko quan tâm. Năm 2009 thì suy thoái mạnh, có thể bit rớt giá như a nói.

anh job 2 quyết định sáng suốt đấy.

Thế 2 thằng bạn anh giờ sao?
Bán mỗi thằng 2 cái nhà vì chơi coin chưa?

Hạng B2
Cục an ninh mạng và Bộ công an phòng chống tội phạm công nghệ cao đang quyết liệt xử lý tất cả các sàn tiền ảo đa cấp lừa đảo tại Việt Nam, và sàn nước ngoài do người Việt Nam cầm đầu và dụ dỗ người chơi... (Sau Quốc hội khóa 15)

Để tránh việc bị niêm phong tài khoản, và dính líu đến pháp luật.

Ai đang tham gia sàn tiền ảo hay mau rút trước khi các sàn bị sập toàn bộ.

Huệ lụy nhãn tiền, đã được cảnh báo trước!

Đặc biệt các sàn/ coin sẽ bị sờ gáy trước:
Liquid, Redfox, Binance, Defi, Sellcoin, Huobi, Bitmax, Remitano, Vicuta, VCC EXCHANGE, T-Rex, Aliniex ...

Riêng AXS (infinity game từ Sky Mavis) blockchain 2.5 tỷ usd đang rầm rộ trên mạng những ngày qua.
Tuy chưa có dấu hiệu lừa đảo như các sàn bitcoin đã kể trên, nhưng sẽ bị nghiệp vụ xử lý điều tra vì vi phạm nghiêm trọng luật tiền tệ, phát hành, sử dụng, giao dịch tiền điện tử trái pháp luật.
VNDC thì sao bác