Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Chào các bác !
Thời gian vừa qua thị trường bất động sản tăng ào ào nhưng nhiều bác vẫn thua lỗ và mất mát.
Nhiều bác hiện nay đang đua nhau mua trái phiếu bất động sản lãi suất cao và dự án mới bất động sản, trong khi pháp lý dự án thì hoàn toàn chưa đủ điều kiện mở hợp đồng mua bán hoặc hợp đồng góp vốn.
Dự án không đủ cơ sở làm tài sản đảm bảo để gọi vốn trái phiếu, nhiều dự án ma đang nổi lên làn sóng huy động vốn như trước năm 2010.
Các cty lừa đảo mọc ra như nấm dạng như Alibaba, Thái Tuấn Smart Land..v.v..
Trước đề nghị của nhiều bác, em làm video này để chia sẻ cùng các bác cách phòng tránh rủi ro và phân biệt được đâu là dự án giấy:

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Tks Bác.
Cảm ơn bác ! em chia sẻ để các bác tham khảo thêm thông tin tránh bị các chủ đầu tư xấu lợi dụng chiếm đoạt tài sản. Mong rằng giúp được nhiều bác

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Hiện Alibaba và Tĩnh Thái Tuấn... đã bị tuýt còi nhưng vẫn nhơn nhơn ngoài vòng pháp luật. Tới đây rất nhà đầu tư sẽ còn mất nhiều vì chúng sẽ lại lập cty mới bởi ngựa quen đường cũ. Nói chung pháp luật xứ ta vẫn còn là thiên đường nuôi dưỡng tụi ma cô đa cấp

Hạng B2
6/3/15
119
5.124
93
Tp HCM
Hiện Alibaba và Tĩnh Thái Tuấn... đã bị tuýt còi nhưng vẫn nhơn nhơn ngoài vòng pháp luật. Tới đây rất nhà đầu tư sẽ còn mất nhiều vì chúng sẽ lại lập cty mới bởi ngựa quen đường cũ. Nói chung pháp luật xứ ta vẫn còn là thiên đường nuôi dưỡng tụi ma cô đa cấp
Chưa biết mấy vụ này CQ xử lý như thế nào nhỉ?
Cứ để như vậy dân đen vẫn khổ
Mà phần lớn là dân nghèo ít tiền

Hạng B2
7/4/19
282
497
70
39
Chưa biết mấy vụ này CQ xử lý như thế nào nhỉ?
Cứ để như vậy dân đen vẫn khổ
Mà phần lớn là dân nghèo ít tiền
Khó lắm bác ạ, nhiều vụ chủ đầu tư bán cho dân rồi mang dự án đi ngân hàng cầm cố. Một lô đất mà 3,4 chủ lừa đảo rõ ràng mà kiện mãi ko xong

Hạng B2
6/3/15
119
5.124
93
Tp HCM
Khó lắm bác ạ, nhiều vụ chủ đầu tư bán cho dân rồi mang dự án đi ngân hàng cầm cố. Một lô đất mà 3,4 chủ lừa đảo rõ ràng mà kiện mãi ko xong
Mấy vụ này bị nhiều ấy chứ
Rõ nhất là chung cư
Vào ở rồi chờ mãi không có sổ