Hạng B2
27/12/17
479
1.003
93
Dĩ AN
Đọc tin này em liên tưởng đến một nhóm chuyên nhận tách thửa cho các lô đất lớn chưa đủ điều kiện. Em định tách nhưng nghi ngờ bị làm sổ giả nên không làm. Cảm ơn chủ thớt và các bác.

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đọc tin này em liên tưởng đến một nhóm chuyên nhận tách thửa cho các lô đất lớn chưa đủ điều kiện. Em định tách nhưng nghi ngờ bị làm sổ giả nên không làm. Cảm ơn chủ thớt và các bác.
Đúng là cũng có thể như vậy chứ nhi! Kinh hãi! Xã hội kim tiền bất chấp thủ đoạn!

Hạng B1
17/10/17
95
573
113
44
Tách thửa giờ chỉ làm theo nghị định 60 thôi. Làm dự án hầu như không thể. Cũng có vài cách để lách nhưng chỉ áp dụng được với các trường hợp nhỏ lẻ. Chứ lách để tách trên thửa đất lớn mà ko theo quy trình là thua.

12/10/07
2.646
10.496
113
Trên Đà Lạt cũng mới dính vụ sổ giả. Nó đánh bài dụ đứa bạn mua thế là mất toi 1 tỏi. Chung quy cũng vì chữ tham và tin người :(
Hóng bài sổ giả Đà Lạt vì tôi cũng sắp thâu 1 lô ở trển cho theo kịp phong trào đua đòi "Nhà mình cũng có đất Đà Lạt" :D

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Giá rẻ nửa thị trường và do một người giới thiệu. Để đứa bạn tin thì bọn nó sắp xếp kèo làm ăn chung, góp vốn chia lợi nhuận (đánh quả). Khi thính đc thả và cá đã vô tròng thì nó thả câu. Đánh vòng kiểu đó dễ chết thật.
Một kèo khác cũng bị dẫn theo bài đó nhưng đỡ phức tạp hơn. Mất chỉ tầm 200tr, bị dẫn dính vào đất quy hoạch cây xanh phải bán rẻ rút vốn về.
Hóng bài sổ giả Đà Lạt vì tôi cũng sắp thâu 1 lô ở trển cho theo kịp phong trào đua đòi "Nhà mình cũng có đất Đà Lạt" :D

12/10/07
2.646
10.496
113
Giá rẻ nửa thị trường và do một người giới thiệu. Để đứa bạn tin thì bọn nó sắp xếp kèo làm ăn chung, góp vốn chia lợi nhuận (đánh quả). Khi thính đc thả và cá đã vô tròng thì nó thả câu. Đánh vòng kiểu đó dễ chết thật.
Một kèo khác cũng bị dẫn theo bài đó nhưng đỡ phức tạp hơn. Mất chỉ tầm 200tr, bị dẫn dính vào đất quy hoạch cây xanh phải bán rẻ rút vốn về.
Kiểu tin tưởng hội nhóm đúng là dễ bị lừa!

Tôi vừa được sale gửi cho 1 cái sổ trên Đalat mới tinh, cấp 6/2019 mà vẫn chưa áp hệ tọa độ như sổ thành Hồ là sao nhỉ?

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Trên Bình Dương cũng vậy, sổ mới 2019 nhưng vẫn ko thấy có toạ độ. Nên ko hiểu tại sao???

8/8/16
1.734
2.891
113
Tách thửa giờ chỉ làm theo nghị định 60 thôi. Làm dự án hầu như không thể. Cũng có vài cách để lách nhưng chỉ áp dụng được với các trường hợp nhỏ lẻ. Chứ lách để tách trên thửa đất lớn mà ko theo quy trình là thua.
Theo quy trình thì phải chung,lót đủ quy trình .Mấy ông thông minh thật ,đa số sẽ dc nuôi = kiểu đó nên ở ngoài đó ,ng ta thích vô biên chế NN ghê

8/8/16
1.734
2.891
113
Nhẹ hơn thì AE,VC ,bạn nhậu chung,thăm viếng hoài nhưng đụng đến chia phần lãi thì biết liền lòng tham ko đáy .Cuối đời ngẫm lại m chẳng dc gì
=> đọc sách nhiều vô vì chỉ mang theo dc kiến thức thôi