Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
bản chất của con người là thích phân biệt đối xử dựa trên tình cảm yêu ghét, đấy là tính xấu của con người, không thể bảo tao xấu quen rồi thế là bình thường...

em chẳng đâm chọc móc ngoáy ai cả, em nói thẳng luôn là trên OS rất nhiều bác ôm quyển luật đặt lên bàn thờ, hở ra một tí là thằng này đáng chê thằng kia đánh trách; nếu đã tôn trọng luật pháp như vậy thì tốt nhất không nên lôi lý do miếng cơm manh áo ra để làm gì...

gặp thằng taxi đi láo cũng đừng vì nó đi kiếm cơm mà nhường nhịn nó, táng nó bỏ mẹ luôn, nếu có nhường vì lý do sợ nó táng mình đau hơn thì lại là chuyện khác...

hoặc nếu có thằng taxi như trong trường hợp này bị phạt vì cái lỗi không đáng thì cũng đừng lôi nồi cơm ra để chửi công an, ra đường gặp thằng nào lỡ phạm cái lỗi vớ vẩn mà chạm phải xe các bác xem các bác có thông cảm cho nó vì miếng cơm manh áo được không?

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
hài, nếu taxi kiếm cơm thì CSGT cũng kiếm bánh mì, tại sao thằng taxi nó kiếm cơm thì các bác thông cảm thương yêu nó thế còn CSGT kiếm bánh mì thì các bác lôi tổ tiên mấy chục đời nhà nó ra chửi?

các bác muốn chửi hay muốn yêu em chẳng quan tâm, nhưng nên có cái gọi là công bằng...
Là CSGT thì ko kím bánh mỳ. Lũ kím bánh mỳ là XXX.

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Luật của mấy thằng thầy tớ ( thường thầy tớ là mấy thằng vô học ) nên nội dung luật như thế nào ai cũng hiểu mà.

Hạng B2
12/12/14
325
4.584
93
44
Chuyện của 2 thằng lưu manh trên đường thì để chúng nó tự giải quyết. Kết quả ra sao cũng hoan hô.

4/4/15
461
461
63
47
xxx nếu nó kiếm cơm đúng luật thì ai nói làm gì. thậm chí còn cảm ơn nó đã du duy mà nhận tiền cho mình đỡ khổ nếu vi phạm. nhưng khổ nỏi phần lớn xxx chuyên cậy quyền bắc say bắc láo hà hiếp dân đen nên bị chửi là phải rồi.

Hạng C
21/6/15
987
797
93
64
bản chất của con người là thích phân biệt đối xử dựa trên tình cảm yêu ghét, đấy là tính xấu của con người, không thể bảo tao xấu quen rồi thế là bình thường...

em chẳng đâm chọc móc ngoáy ai cả, em nói thẳng luôn là trên OS rất nhiều bác ôm quyển luật đặt lên bàn thờ, hở ra một tí là thằng này đáng chê thằng kia đánh trách; nếu đã tôn trọng luật pháp như vậy thì tốt nhất không nên lôi lý do miếng cơm manh áo ra để làm gì...

gặp thằng taxi đi láo cũng đừng vì nó đi kiếm cơm mà nhường nhịn nó, táng nó bỏ mẹ luôn, nếu có nhường vì lý do sợ nó táng mình đau hơn thì lại là chuyện khác...

hoặc nếu có thằng taxi như trong trường hợp này bị phạt vì cái lỗi không đáng thì cũng đừng lôi nồi cơm ra để chửi công an, ra đường gặp thằng nào lỡ phạm cái lỗi vớ vẩn mà chạm phải xe các bác xem các bác có thông cảm cho nó vì miếng cơm manh áo được không?
xàm

Hạng D
7/4/11
1.958
2.023
113
phạt là đúng, mấy bác có bao giờ lên 1 chiếc xe taxi, tên lái xe taxi chạy 2 ngày chưa tắm, tiết kiệm không mở máy lạnh,
khi lên xe mở máy lạnh một cảm giác thật là "dô mốt"
mai mốt bắt buộc xe phải thơm và nhập máy kiểm tra độ nặng mùi trong xe taxi luôn mới đc,xe ai thúi phạt

• Like
Reactions: Phuong Ngoc