Tập Lái
21/2/18
12
11
3
37
Em xin đào lại thớt này... Hôm chủ nhật này (14/19) em đi từ SG ra, theo đường HTH này chạy đến gần hết đoạn có con lươn giữa đường thì gặp mấy chú áo vàng huýt vào, báo là quá tốc 56/50... mình ko tin đi trong phần đường có con lươn mà tđ chỉ 50 nên hỏi lại. Mấy chú vàng bảo đầu đường qua chỗ đường ray xe lửa có bảng 50. Em chưa coi lại camera nhưng thấy mấy chú báo vậy, xem hình thì cũng ko đọc đc biển số xe nhưng thấy số 56 đỏ mờ mờ... Thôi, nói mấy anh làm hồ sơ đi...mà mấy ảnh cứ dều giấy tờ mình từ người này sang người khác, rồi hỏi mình ở đâu, làm ở đâu, đi đâu, bla bla... Cùng lúc cũng có vài chiếc giống mình, có cả người nước ngoài... xúm xít, hỏi cách để đi nhanh... Mình thì cứ đứng đấy, mấy anh cứ dều qua hỏi lại hồi rồi bảo: thôi anh đi đi, tại hình mờ quá ! Mình tks mấy chú xong, về lại xe thì gặp 2 anh thanh niên hỏi hết mấy tiền, mình cười: mấy ảnh kêu hình mờ, cho đi anh ơi ! Là vậy, hơi dài dòng vì muốn kể câu chuyện. Vì em chưa xác nhận lại có bảng 50 đầu đường gần đường ray hay ko nên đăng lên đây để có bác nào biết thì xác nhận giùm để mọi người cùng biết, để chạy tốc độ phù hợp. Pls: đi qua hết đoạn có con lươn, gần ra ql1 là có bảng 50.
Có bảng 50 ở đầu đường nha anh ( cắm ngay chỗ quán cafe góc phố ) anh đi qua thế giới di động chừng 100m .

• Like
Reactions: haunv
Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Khúc này trong thị trấn mà.
Nhưng lạ cái là, sao ai cũng bị 55-56/50??!!! Theo em có vấn đề.
Tại nó có con lươn nên ỷ y là 60 nhưng ko để ý cái bb 50 nên bị bằn chéo thôi..

• Like
Tập Lái
21/2/18
12
11
3
37
Tại nó có con lươn nên ỷ y là 60 nhưng ko để ý cái bb 50 nên bị bằn chéo thôi..
Chiều về ( hướng phần thiết về tp HCM ) sau 8g máy bắn ngay trước ngã tư đèn tín hiệu ( Nguyễn trung trực với hồ thị hương ) bác nào lên map tìm trường TH-THCS-PTTH trương Vĩnh Ký , thì máy sấy nằm ngay đó . Các bác có đi qua đoạn này thì nhớ cẩn thận . Em thấy có nhiều bác bị đoạn này lắm

• Like
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Có bb 50 nhé.. ỷ y có lươn chạy 60 là bị bắn chẳng qua hình mờ nên tha cho pác thôi..

Mình xác định nếu dính lỗi thì chịu phạt thôi bác ! -:)
Nếu có biển báo thì đúng mình không để ý rồi. Chủ quan... trong đô thị thì 50, có lươn 60.
Thật ra, mình không muốn phiền phức nên mấy chú CA sau khi cho xem hình ( mặc dù không thấy biển số nhưng mình cũng xác nhận là xe mình ), và chỉ nói nếu đúng vi phạm lỗi ( tức có biển báo 50 trước đó ) thì mình chịu phạt thôi. Tuy nhiên, cũng nói cho mấy chú ấy hiểu là lỗi chủ quan, vì không ngờ tới...rõ ràng là khu đô thị, làm con lươn, đường rộng, dài ...mà có 1 khúc, gắn cái bảng 50...đánh đố thiệt !
Tóm lại, ...vậy mình may mắn rồi ! -:)
Cám ơn mấy bác đã xác nhận.
Với lại, qua đây bác nào chưa nắm thông tin này thì cập nhật luôn nhé !
Chúc mọi người lái xe an toàn !

Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Có bảng 50 ở đầu đường nha anh ( cắm ngay chỗ quán cafe góc phố ) anh đi qua thế giới di động chừng 100m .
Tks bác đã xác nhận !
Vậy do mình chủ quan rồi.
Chúc bác lái xe an toàn.

• Like
Reactions: Nobitalk
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Khúc này trong thị trấn mà.
Nhưng lạ cái là, sao ai cũng bị 55-56/50??!!! Theo em có vấn đề.

Hôm nào đi lại đường này, bác có rảnh bác cài CC rà! xe khoảng 45-50 thử có bị thổi vào không thì biết liền hà ! :)
( đùa xíu nha bác )

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Hôm nào đi lại đường này, bác có rảnh bác cài CC rà! xe khoảng 45-50 thử có bị thổi vào không thì biết liền hà ! :)
( đùa xíu nha bác )
Mình đi đường này nhiều lần toàn chạy 50..co clip nhưng ban đêm up lên mắc công ae căng mắt tăng sáng lên mới thấy bb 50..
Nói chung chạy xe phải để ý bb ko tính lươn hay ko lươn..ngoai đô thị vẫn có bb 50 hay zone 60 mặt dù đuòng 2 lane có lươn đàng hoàng..
Nhưng ở đoạn hồ thị hương này vẫn cãi lý đc vì qua giao lộ ko có cắm bb nhắc lại ăn thua tọa độ bắn đoạn nào thôi..cac pác ko thấy bb nhắc thì cứ chạy 60,ko nhanh đc là bao lại mất time tranh luận với áo vàng.

• Like
Tập Lái
21/2/18
12
11
3
37
Mình đi đường này nhiều lần toàn chạy 50..co clip nhưng ban đêm up lên mắc công ae căng mắt tăng sáng lên mới thấy bb 50..
Nói chung chạy xe phải để ý bb ko tính lươn hay ko lươn..ngoai đô thị vẫn có bb 50 hay zone 60 mặt dù đuòng 2 lane có lươn đàng hoàng..
Nhưng ở đoạn hồ thị hương này vẫn cãi lý đc vì qua giao lộ ko có cắm bb nhắc lại ăn thua tọa độ bắn đoạn nào thôi..cac pác ko thấy bb nhắc thì cứ chạy 60,ko nhanh đc là bao lại mất time tranh luận với áo vàng.
Em nhớ ko nhằm thì ... đầu đường có bb 50 , qua hơn 4 cái giao lộ đèn tín hiệu thì phải ko có biển nhắc lại , máy sấy thì ở chỗ đèn tín hiệu cuối cùng rồi đến cái cầu ... qua khỏi cầu chừng 500m là bị hốt .

• Like
Hạng B1
19/10/15
60
25
8
48
Nếu bác biết thì cho hỏi: trên hình chụp báo tốc độ thì thấy chữ số ( dạng led ) đỏ báo tốc độ nhưng không thấy tọa độ...zậy được xem là hợp lệ không vậy bác ?
Hôm bữa mình bị kêu vô xem hình bằng ip mà không thấy tọa độ gì...tuy nhiên cũng chưa thắc mắc đến khúc đó !