Hạng C
13/4/09
787
5
18
48
Em thì cũng quen thắt seatbelt rồi nhưng mà F1 nhà em (8 tuổi) ngồi bên phụ không chịu thắt seatbelt (vì đã bị say xe nên người khó chịu rồi nên mình ép buộc thắt seatbelt sợ tạo tâm lý không thoải mái). Vậy có bị xxx phạt không vậy các bác? Nếu lỡ bị tuýt còi thì năn nỉ như thế nào đây???

LP
Hạng B2
15/9/09
260
31
28
56
tiktak2x nói:
Em thì cũng quen thắt seatbelt rồi nhưng mà F1 nhà em (8 tuổi) ngồi bên phụ không chịu thắt seatbelt (vì đã bị say xe nên người khó chịu rồi nên mình ép buộc thắt seatbelt sợ tạo tâm lý không thoải mái). Vậy có bị xxx phạt không vậy các bác? Nếu lỡ bị tuýt còi thì năn nỉ như thế nào đây???

Ráng thủ thỉ với F1 đi Bác vì dù sao an toàn cho F1 vẫn là trên hết mà. F1 nhà em lúc đầu cũng vậy nhưng nhẹ nhàng 'giáo dục, phân tích lợi hại, nịnh nọt' dần dần cu cậu cũng ..hiểu ra vấn đề.

• Like
Reactions: Linh74
Hạng B2
10/7/09
146
4
18
F1 nhà em mới 21 tháng tuổi em đã tập cho ngồi ghế trước với seatbelt rồi (mua thêm cái đai bắt chặt vào ghế), giờ lên xe là cu cậu la "Ba! Ba! Seatbelt" "Cu tí  Seatbelt", yêu ghê cơ 

Hạng D
29/11/04
3.494
16
38
XXX Quận 6 lúc này đói qua hay sao nên lỗi nào cũng bắt và siêng núp ở các giao lộ nhỏ lắm, đòi chung chi trắng trợn, sẵn sàng trả giá, nếu ko có tiền lẻ XXX sẽ móc tiền thối lại cho

Hạng B2
15/1/05
140
110
43
E thì ngày nào mà chả đi về đường này,toàn chạy lố tốc độ với ko gài belt ko mà có thấy ai thổi cái gì đâu. Thấy toàn bắt 2 bánh lỗi lấn tuyến ko,nội nhiêu đó ko thì làm cũng mệt nghỉ rài :D

Hạng C
11/10/09
904
732
93
HCM
Yubuk nói:
F1 nhà em mới 21 tháng tuổi em đã tập cho ngồi ghế trước với seatbelt rồi (mua thêm cái đai bắt chặt vào ghế), giờ lên xe là cu cậu la "Ba! Ba! Seatbelt" "Cu tí Seatbelt", yêu ghê cơ

F1 nhà em cũng 22 tháng, làm sao thắt đây bác. Em cho ngồi luôn ghế sau cùng với gấu, chẳng bao giờ cho ngồi ghế trước cả.

Khi đi chỉ có mình em và gấu thì em bảo gấu lên ghế trước ngồi và Seatbelt để cùng nói chuyện chứ chẳng lẽ đi 2 người mà ngồi trước và sau coi sao được, nhưng gấu chưa quen nên lâu lâu trố mắt nhìn và cho là phiền với cái Belt này quá...

Hạng D
7/6/10
2.032
40
48
LA
Bác phải ra siêu thị hay CH baby mua cái ghế để trên xe hơi dành cho con nít .