Hạng B2
7/8/15
325
197
43
tphcm
Bác nào muốn mua phí đường bộ mà kg đem xe lên dk nói e .e mua giùm trong thành phố phí 100k giao tại nhà

• Like
Reactions: akay83
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Hây da ,có vụ này nữa ta ,xe mình cũng mới sang tên ,đổi chủ,ĐK và phí đường bộ tới 6/2016 giờ mà đi ĐK và đóng phí đường bộ tốn hết một mớ nữa...Còn không ĐK mới ,thì lại bị làm khó dễ nữa cũng oải ,không dưng lại phải đóng thêm phí đường bộ và ĐK trong khi hạn vẫn còn:(
Bác sang tên nếu ko đổi biển thì ko cần làm đk lại.
Nếu đổi biển thì sẽ tiếp tục tính tg đk mới và fí đb thì đuọc dùng lại và đóng bổ sung những tháng còn thiếu theo hạn đk mới. Tức fí db đã đong rồi thì ko mất.

• Like
Reactions: autosaigon@2015
Hạng D
3/1/12
1.556
5.152
113
tp.hcm
Bác sang tên nếu ko đổi biển thì ko cần làm đk lại.
Nếu đổi biển thì sẽ tiếp tục tính tg đk mới và fí đb thì đuọc dùng lại và đóng bổ sung những tháng còn thiếu theo hạn đk mới. Tức fí db đã đong rồi thì ko mất.
Vậy hả bác ,xe mình từ 4 số lên 5 số, phí ĐB còn đến tháng 6/2015 mình nghỉ đk phải đóng lại từ đầu nên tiếc,nếu bên ĐK trừ đi những tháng mình đã đóng thì đỡ hao xèng ,cám ơn bác.

• Like
Reactions: vnpeace
Hạng B2
8/8/15
361
1.327
93
Đầu tiên là Bác để xe quá 6 tháng trễ hạn đăng kiểm là đã Sai 100% rồi. Việc họ Dừng xe bác lại cũng là một phần trong việc chỉ đạo của Bộ CA phối hợp với Cục Đăng kiểm để kiểm soát những xe quá hạn vẫn còn lưu thông. Đề phòng những tai nạn không may xảy ra.
6 ngày má ơi, đọc sao ra 6 tháng vậy chời

• Like
Reactions: tonyha
Hạng B2
4/10/11
173
140
43
Phí ĐB ko mất nhe, mình chuyển vùng từ BRVT về Saigon, một ngày biển số cũ cũng tính ko mất đâu nhe, ko lo, ko cần mất đồng nào cho cò.

• Like
Reactions: vnpeace and tonyha
Hạng B2
12/4/08
111
67
28
Bác nào muốn mua phí đường bộ mà kg đem xe lên dk nói e .e mua giùm trong thành phố phí 100k giao tại nhà
Giá cả tính sao bác? Em có 1 tải 500k và 1 fortunner cuối tháng này hết hạn. Em muốn đăng kiểm cái cản sau xe 4tunner luôn đc không bác ?

Hạng B2
14/4/15
491
2.653
93
Thật ra mấy chú chỉ nhìn vào cái hạn đăng kiểm trên kính lái để dừng hú họa thôi. Ăn được thì ăn, không thì thôi.
Em cũng vừa bị dừng kiểu vậy hồi giữa tuần vì đăng kiểm em hết hạn cuối tháng 9 này. Lúc đầu thấy mấy chú đứng trên lề nhìn xe đi qua, em đi được một đoạn khi dừng đèn đỏ thì mấy chạy theo chú ngoắc vào đòi kiểm tra đăng kiểm. Vì xe em vẫn còn mấy ngày nên không sao.