Hạng F
9/8/09
6.395
70.034
113
TFC
xaydungquocgia.com
Sao lại có cái cảnh báo này ta.
2.4Ghz lại ko thấy warning gì hết.
Mấy anh iT siu nhơn cnl phán thử:
Cảnh báo wifi internet Viettel???

Hạng F
9/8/09
6.395
70.034
113
TFC
xaydungquocgia.com
Ko có password thì nó báo vậy
Có cái ổ khoá đó a Rô ti, nghĩa là có pass dồi.
wifi password được mã hoá theo kiểu cũ, kém bảo mật.
Là modem cũ hả a? Modem này mới nhát của viettel đó. Em mới up lên ios 14 thì thấy cái này, chứ mấy hôm trước ko thấy vụ warning.

• Like
Reactions: nta139 and rottie
Hạng B2
22/8/19
364
4.115
93
Nếu anh chỉ dùng để truy cập internet thông thường thì cứ kệ cmn đi.

Muốn hết cảnh báo anh phải chỉnh lại trên router:
Security thành WPA

Encryption thành AES

Thường anh sẽ nhận cảnh báo trên iOS nếu encryption là TKIP

Hạng C
14/6/11
691
31.447
93
Long An
Có cái ổ khoá đó a Rô ti, nghĩa là có pass dồi.

Là modem cũ hả a? Modem này mới nhát của viettel đó. Em mới up lên ios 14 thì thấy cái này, chứ mấy hôm trước ko thấy vụ warning.
Anh chỉnh chế độ mã hoá của Wifi lên mức cao hơn đi

• Like
Reactions: nqkhanhn
Hạng C
18/4/11
665
11.266
93
sẵn topic về internet bác chủ cho e hỏi ké cái. nhà đang dùng mạng FPT nhưng sao e dùng điện thoại vào trang wed của Dongabank để kiểm tra tài khoản cá nhân của mình không được. nhưng ra ngoài quán cafe...cũng mạng fpt thì vào kiểm tra được, vậy là bị gì ?

Hạng C
14/6/11
691
31.447
93
Long An
sẵn topic về internet bác chủ cho e hỏi ké cái. nhà đang dùng mạng FPT nhưng sao e dùng điện thoại vào trang wed của Dongabank để kiểm tra tài khoản cá nhân của mình không được. nhưng ra ngoài quán cafe...cũng mạng fpt thì vào kiểm tra được, vậy là bị gì ?
Anh đưa chi tiết hơn mới may phán dc gì

• Like
Reactions: chicken84
Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
93.337
113
Do router khu vực nhà bác bị lỗi. Giải pháp là gọi lên tổng đài yêu cầu kiểm tra và khắc phục.

• Like
Reactions: chicken84
Hạng D
12/10/12
2.428
89.532
113
Thằng VT này cực láo. Dùng 4G, wifi của nó thì bấm phát ăn ngay. Dùng các mạng khác thì 10 phát 7 phát nó cảnh báo đường truyền có lỗi. Kết nối không an toàn?