Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
car_vt nói:
Bác nào rành vẽ lại cái rồi up lên chứ em đọc cứ loạn cào cào à. Vẽ đi từ quần 2 sang quận 1 rồi rẽ phải vào Phó Đức Chính í. Em vẫn đi bình thường nhưng nghe các bác nói em cũng muốn rõ hơn. Bác nào vẽ xong up lên đay cho bà con tỉnh xa biết mà lường và đi đúng luật nhé. Cảm ơn các bác nhiều

Cái tiểu đảo = vạch sọc đây ạ. Bác vừa thò đầu lên khỏi hầm (góc trên bên phải) mà muốn quẹo để không cán nó thì hoặc là phải đi lane trong từ trước, hoặc là bác phải chuyển qua gấp cúp lane trong khoảng vài chục mét khi vừa hết vạch liền trong hầm. Cái này dạo trước ít ai để ý, nhưng dạo này xxx canh lỗi này khá nhiều.

Hạng D
16/11/09
1.981
613
113
Bác nào đi đường này thì biết, rất khó tránh cán vào vạch kẻ đường khi muốn đưa xe sang bên phải. Lý do: vạch kẻ đường dài vô lý, chỉ để trống một khoảng rất nhỏ.
Cái này không nên gọi là vi phạm, mà gọi là bẫy đường mới đúng.

Hạng C
16/7/08
674
0
16
45
SAGO
otosaigon
ủa...vậy chiều qua khoảng 17h50 e chạy từ hầm chui ra cũng cán vạch (kẽ sọc)để quẹo phải vào phó đức chính,vẫn 1 tóp .x.x. đứng chỉ nhìn xe e mà ko thổi vào...có lẽ e hên.
..

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
hdtak nói:
em nghĩ đang vô mùa chiến dịch cao điểm xxx ra quân các bác ah!
Ra quân là phải tuần tra trên đường, chứ ra quân kiểu anh hùng núp rình lỗi để kiếm chác thì chỉ tổn bị ném đá thôi.

Hạng C
4/8/11
658
8
18
44
khanglambo nói:
ủa...vậy chiều qua khoảng 17h50 e chạy từ hầm chui ra cũng cán vạch (kẽ sọc)để quẹo phải vào phó đức chính,vẫn 1 tóp .x.x. đứng chỉ nhìn xe e mà ko thổi vào...có lẽ e hên.
..
Bác may rồi, chắc do đang xử lý các xe khác xxx không mời bác vô!

Hạng D
13/1/11
2.425
33.714
113
fly_us nói:
car_vt nói:
Bác nào rành vẽ lại cái rồi up lên chứ em đọc cứ loạn cào cào à. Vẽ đi từ quần 2 sang quận 1 rồi rẽ phải vào Phó Đức Chính í. Em vẫn đi bình thường nhưng nghe các bác nói em cũng muốn rõ hơn. Bác nào vẽ xong up lên đay cho bà con tỉnh xa biết mà lường và đi đúng luật nhé. Cảm ơn các bác nhiều

Cái tiểu đảo = vạch sọc đây ạ. Bác vừa thò đầu lên khỏi hầm (góc trên bên phải) mà muốn quẹo để không cán nó thì hoặc là phải đi lane trong từ trước, hoặc là bác phải chuyển qua gấp cúp lane trong khoảng vài chục mét khi vừa hết vạch liền trong hầm. Cái này dạo trước ít ai để ý, nhưng dạo này xxx canh lỗi này khá nhiều.
Cái đạon chuyển lane rất ngắn, cho nên nếu ai không để ý, dù đi lane phải vẫn cán vạch sọc như thường

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn
Chiều hôm kia em đi từ Q1 về Q2, cách cửa hầm khỏang 100m thì 1 xe tải biển 60 chạy trứơc xe em, chuyển làn từ trái sang phải mới ghê. Ngay tức thì 1 2B của xxx từ phía Q1 phóng theo và bắt dừng ở phía Q2. Chắc cũng tốn khá khá cho lỗi này.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Để bữa nào em chụp tấm hình chỗ này để hầu các bác. Thật sự em nể các xxx của mình lắm lắm, chuyên đi tìm những cái bẫy của bác Chánh làm ra để phạt mọi người hay là có "thỏa thuận"?