Hạng C
16/8/09
939
75
28
Sài thành quoa lệ
ngocphunguyen nói:
Võ theo xe của AirBlade không biết các Bác thế nào chứ em thì vừa mua chạy chưa hết 02 tháng 8 lần Vá,khiếp quá em thay võ không ruột luôn,chạy đến giờ 1 năm rồi êm re

cái này chính xác nè.

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Em tưởng AirBlade dùng vỏ Tubeless chứ, hoá ra vẫn phải dùng ruột nhỉ.
Vụ này thỉ em kinh nghiệm xương máu nhiều rồi. Lúc trước em chạy con Viva thỉnh thoảng hay bị cán đinh, vào mấy cái chỗ vá xe di động dọc đường là y như rằng bị thuốc, kiểu gì cũng phải thay ruột mà em đề nghị thay ruột Casumina (vì em biết giá và biết chất lượng) thì bọn nó nói không có, nó nói chỉ có loại Đài Loan, Thái Lan mịa gì đó, em biết tỏng là made in Chợ lớn rồi nhưng cũng phải cắn bụng cho nó thay, cái ruột cùi đó chắc tụi nó mua chưa tới 20K nhưng mà nó vẫn chém em 50K (ruột Casumina loại tốt nhất lúc đó chỉ có 28K). Tức mà chả làm gì được, sau này em có kinh nghiệm, đi đâu cũng thủ cái ruột Casumina, đụng chuyện là lấy của mình thay luôn, chỉ trả tiền công thôi, thấy mấy thằng đó có vẻ hậm hực lắm. :D

Hạng B2
9/4/10
269
281
63
34
Hehe vá 5 lổ nghe hài thật, thay ruột mới cho rồi...chuyện này bị hoài...

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52
khổ thân hiz, em cũng dính chưởng, thay cái ruột 70k.
về nhà chơi lun cặp bánh ko ruột vào cho an tâm.

Hạng D
12/12/03
2.829
3.739
113
Vietnam
Tới 5 lỗ mà bác chủ thớt cũng vá là sao? sao bác kg thay ngay lúc đó luôn...mà thắng vá xe này cũng quái..phải tư vấn cho ng ta thay ruột luôn đi chứ...hic hic

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
EM cũng bị xì lốp 2b , vá tại ngã tư Đinh Tiên Hoàng - Lê Duẩn , nó cạy vỏ mà không tháo ốc van , đi ngay cái ruột , tức anh ách mà do không theo dõi nên không làm gì được , lại bị thay 1 ruột đểu = 2 lần tức !!!  , hơn 10 năm rồi còn gì ... cũng do đọc bài của cụ chủ thớt nên lại thêm 1 lần tức nữa .