Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
vovinam nói:
Xe em Zinger nó nối với cái còi, em bấm khóa nó kêu pam một cái và chớp đèn...vậy OK chưa mấy bác? Hay phải thử mở cửa?
Xe Mit đã có bác thử rồi. Không bị lỗi bác vovinam đừng lo lắng làm chi. Bác vô khu Mit đọc đi.

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113
Rita234 nói:
Remote Tàu của lock cửa khựa gắn vào xe , sóng mạnh không bị như z :D:D
Remote tàu thì có chép cái một, chỉ cần nó đứng gần dò lúc bác bấm mở/khoá.

Hạng D
27/7/08
2.954
87
48
Saigon
Vậy là Lơ khoe xe đủ màu rồi nhé ! he he he

Cam có !
Trắng có !
Đen có !

7 màu cũng có nhưng hơi ........................... kín một tí ! ha ha ha ha

Hôm bữa, 7 Cho nó bấm giữ cái remote ỉn của nó (bất kỳ nút nào) thì Kia Morning nhập từ Kim Chi cũng chết ngắt ! Phải "nhấp nhấp" mấy cái mới chịu vô và lock cửa nhưng đèn không chớp !

Sau đó, 7 Cho "ghẹo" 1 chú "lé xù" gần đó và anh tài xế phải bấm mấy lần mới kêu bíp bíp chứ mà ỷ y bấm một phát rồi ngoảnh mặt ra đi là coi như xong! Chú ấy cũng xém xíu "liện" bà nó cái remote xuống Hồ Bán Nguyệt luôn ! ha ha ha ha, tức điên !

Hạng D
28/2/09
2.217
28
48
hocmon
hoack nói:
Hì , sao còn dùng sóng AM 27 nhỉ , sóng này rất dể bị trùng , mấy cái đồ chơi rc sau này toàn dùng sóng 2.4g , không có hiện tượng bị trùng sóng nửa
rc hình như xài rờ mót loại cao cấp xài bằng thạch anh (lâu quá e quên rồi ) th2 khó trùng tần số với máy6 xe khác

Hạng B2
22/3/12
366
753
93
Em mới thử Remote, đúng như các Bác nói, con Camry không sao, nhưng mà con Yaris lại bị.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Hôm nay, em vào Toyota Tân Cảng kiểm tra cái vụ khóa của con Innova.

Anh kỹ thuật cho biết: khi vẫn còn cài seatbell thì hệ thống điện hiểu là vẫn còn ngồi trên xe hoặc đang lưu thông, do đó khi khóa cửa tài bằng chìa cơ thì chỉ có cửa tài khóa thôi, các cửa khác không khóa.

Anh ấy đã cho em xem thực tế những chiếc Innova đời mới có, cũ có và anh cho biết trường hợp này chỉ có trên Innova và Camry (tùy đời)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Cái vụ cài seatbell mà khóa bằng chìa cơ ở cửa tài này thì em có thử với Hiace Super Wagon thì các cửa các đều khóa.