Hạng D
24/4/06
2.450
13.555
113
TP. HCM
em nhớ cái này có lâu rồi thì phải, lúc còn SV em bị bắt xe ở Trạm 2, thì thấy có cái bảng thông báo...chỉ tiêu kế bên bảng điều lệ :D

Hạng B2
3/2/10
139
3
0
43
Nha Trang
xxx nhiệm vụ chính là giữ gìn trật tự an toàn giao thông bi giờ chuyển qua chuyên núp phạt để đạt doanh số.

Hạng C
13/11/09
705
199
43
45
một hình thức hòan thành kế họach kinh doanh : không bỏ vốn

Hạng B2
10/5/07
119
2
18
Em tưởng chỉ có trong kinh doanh mới có chạy chỉ tiêu (Target), nay các Bác xxx cũng phải chạy target. Bó hand !!!

Hạng B1
16/4/10
77
0
0
39
Kiểu này đúng là phản giáo dục thật! Càng nhiều người vi phạm luật thì xxx càng được khen thưởng nhiều (cái xấu của người này là sự sung sướng của kẻ khác, đúng là rởm đời!). Hơn nữa đây cũng là kẻ hở của PL vì nếu đã đạt chỉ tiêu rồi cần gì biên bản nhỉ???

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
dinhngo nói:
các Bác XXX thủ đô nên xách cặp táp vào cần thơ em mà học tập, kiếm được 1 người chạy xe không đội mủ BH hơi bị khó, 10g đêm đèn đỏ người dân vẩn đứng chờ không vượt. nếu giao chỉ tiêu kiểu Thủ đô chắc XXX nhà em về vườn hết. có nước về nhà bắt vợ con đem nộp cho đủ.
quản lý tồi, ra lịnh cũng tồi.

ko chỉ cần thơ mà cả long an em cũng vậy

Hạng B1
16/4/10
77
0
0
39
gallardo_thanh nói:
dinhngo nói:
các Bác XXX thủ đô nên xách cặp táp vào cần thơ em mà học tập, kiếm được 1 người chạy xe không đội mủ BH hơi bị khó, 10g đêm đèn đỏ người dân vẩn đứng chờ không vượt. nếu giao chỉ tiêu kiểu Thủ đô chắc XXX nhà em về vườn hết. có nước về nhà bắt vợ con đem nộp cho đủ.
quản lý tồi, ra lịnh cũng tồi.

ko chỉ cần thơ mà cả long an em cũng vậy

Tóm lại là các xxx về miền Tây thì chỉ có vác cày đi cày thôi vì ở Tiền Giang cũng thế.

Hạng B2
2/12/08
419
5
18
LeVu nói:
Đọc cái thớt ni , e nhớ thời bao cấp cty mai táng chỗ e mỗi năm đều được giao chỉ tiêu , thời kinh tế kế họach mà lị .

Mỗi cuối năm tổng kết mà vượt chỉ tiêu thì có khen thưởng ...

Mà tụi em cũng bị bắt thi đua , chỉ tiêu kế họach giao năm sau phải nhận cao hơn năm trước mới ghê chứ ....

Bác đã kể thì kể cho hết,

Năm xxx đó, đã 30 têt rồi mà vẫn chưa đủ chỉ tiêu, đêm 30, giám đốc phải ra núp gốc cây chỗ tối để rình ai đi qua thì đập chết để đủ chỉ tiêu. :D:D

Hạng B1
16/4/10
77
0
0
39
trungnguyen200632 nói:
LeVu nói:
Đọc cái thớt ni , e nhớ thời bao cấp cty mai táng chỗ e mỗi năm đều được giao chỉ tiêu , thời kinh tế kế họach mà lị .

Mỗi cuối năm tổng kết mà vượt chỉ tiêu thì có khen thưởng ...

Mà tụi em cũng bị bắt thi đua , chỉ tiêu kế họach giao năm sau phải nhận cao hơn năm trước mới ghê chứ ....

Bác đã kể thì kể cho hết,

Năm xxx đó, đã 30 têt rồi mà vẫn chưa đủ chỉ tiêu, đêm 30, giám đốc phải ra núp gốc cây chỗ tối để rình ai đi qua thì đập chết để đủ chỉ tiêu. :D:D

Thế ông giám đốc ấy đập đúng hay đập nhầm người vậy bác?