Tập Lái
13/9/09
39
0
0
44
HCMC
Hạng B2
14/3/05
109
1
0
TP HCM
Đọc cái thớt ni , e nhớ thời bao cấp cty mai táng chỗ e mỗi năm đều được giao chỉ tiêu , thời kinh tế kế họach mà lị .

Mỗi cuối năm tổng kết mà vượt chỉ tiêu thì có khen thưởng ...

Mà tụi em cũng bị bắt thi đua , chỉ tiêu kế họach giao năm sau phải nhận cao hơn năm trước mới ghê chứ ....

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM
xưa nay vẫn thế mà bác. tại không ai biết thôi. Lính mới thì 1 ngày 20 cái, càng lên thì càng nhiều. 50 cái là max hay sao á

Hạng D
10/3/06
1.727
346
83
Cái này thật phản sư phạm, mất hoàn toàn tính giáo dục răn đe . Mai mốt, nếu mà ngành giáo dục bắt chước, các hội đồng thi cũng ra chỉ tiêu như vậy thì thật là toi. Bác nào có quen mấy bác cấp cao nhờ týt còi cái vụ này được không?

Hạng B2
22/4/08
173
9
18
chỉ tiêu này không nói rõ là chỉ tiêu tính trong biên bản hay tính ngòai biên bản nhỉ
Giống như các công ty nhà nước bao cấp - giao chỉ tiêu cao hơn thì phải tự hiểu là mức cúng n...ộp cũng cao hơn. Hay là các xxxx thiên đình thấy doanh thu cá nhân không tăng mặc dù số xe ôtô bán ra cứ tăng cho dù có khủng hỏang - nên ra luật này bắt đày tớ cày nhiều hơn, ăn nhiều thì phải ói ra nhiều hơn
Mạn phép sửa tiêu đề của Topic : " Cảnh sát giao thông ĐƯỢC giao chỉ tiêu xử phạt" - Em mà ĐƯỢC cống hiến kiểu vậy thì cũng xin nhận vượt chỉ tiêu

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/08
1.135
22
63
Có thể hiếm xảy ra, nhưng lỡ số người và số vụ vi phạm ít hơn chỉ tiêu thì sao nhỉ? Thế là anh xxx này bị khiển trách, trong khi đó là chuyện đáng mừng. Em còn một thắc mắc nữa, cái đầu gắn trên cổ để làm gì?

Hạng D
24/8/09
1.768
878
113
các Bác XXX thủ đô nên xách cặp táp vào cần thơ em mà học tập, kiếm được 1 người chạy xe không đội mủ BH hơi bị khó, 10g đêm đèn đỏ người dân vẩn đứng chờ không vượt. nếu giao chỉ tiêu kiểu Thủ đô chắc XXX nhà em về vườn hết. có nước về nhà bắt vợ con đem nộp cho đủ.
quản lý tồi, ra lịnh cũng tồi.

Hạng D
5/4/10
4.085
0
38
Chỉ tiêu này lúc 17 năm trước đã có rồi các bác ( lúc đó mỗi quận có đội CSGT riêng hoạt động trong phạm vi quận mình phụ trách ) mỗi cán bộ 1 ca trực GT được giao từ 10 biên bản trở lên, lúc lập hết biên bản là lúc bắt đầu thu hồi vốn ( mỗi ca trực về phải nộp cho BCH .... ) nhiều lúc trớ trêu là hết biên bản gặp ngay thằng cùn ko tiền thì cho nó đi ko luôn...

p/s : Ba ba em lúc trước làm .... nên em biết rõ.