D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
797
1.542
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Tối qua lúc về SG, vừa xuống cầu gần soát vé, có đoạn sửa đường, cho chạy có 60km/h mà em vừa thắng vừa nhìn gương hậu xem bác Con đằng sau có kịp xử lý ko. Bác ấy mà mất thắng cái là em phi qua bên sửa đg liền. Ko đùa với tải đc

Hạng B2
9/4/16
243
291
63
35
Em nhớ luật ở Úc quy định khi dừng xe ở đèn giao thông nếu mình là xe sau cùng phải dừng cách xe phía trước ít nhất 2 lần chiều dài xe của mình. Em bị trừ điểm lúc thi bằng lái vì lỗi này. Ông chấm thi lý giải là để nhỡ xe sau tông vào thì mình không bị ép và đỡ ảnh hưởng đến xe đậu trước. Kinh nghiệm quý.
Ở mình mà dừng như vậy thì bị xe khác chen vào chiếm chỗ liền.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B1
9/1/16
53
26
18
Nếu thắng không kịp thì án mạng rồi! Mừng cho bác xe trắng tai qua nạn khỏi

Hạng B2
10/12/12
280
60
28
mấy ông xe tải ỷ xe mình lớn là láo
bữa e đi sài gòn, đang chạy qua trạm thu phí chỗ đường dẫn vào cao tốc từ LONG THÀNH
xe e đang xếp hàng để đi qua cái trạm
nó từ đằng sau phóng lên bên phải, bóp kèn inh ỏi, đòi ép xe mình cho nó vượt lên trước
lên nó còn chửi, đòi đánh mình nữa chứ... khiếp

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
16/8/07
1.904
613
113
53
Em nhớ luật ở Úc quy định khi dừng xe ở đèn giao thông nếu mình là xe sau cùng phải dừng cách xe phía trước ít nhất 2 lần chiều dài xe của mình. Em bị trừ điểm lúc thi bằng lái vì lỗi này. Ông chấm thi lý giải là để nhỡ xe sau tông vào thì mình không bị ép và đỡ ảnh hưởng đến xe đậu trước. Kinh nghiệm quý.
E luôn thực hiện theo cách này triệt để khi có thể. Khi giậm thắng thì cũng luôn nhìn kính chiếu hậu. Mình lớn tuổi nên khi thắng thì cũng tà tà, khác xa F1, hắn chạy xe mà mình múôn say luôn.

• Like
Reactions: samuraijack
Hạng D
27/8/13
2.474
3.084
113
HCM
em sợ nó chơi bánh tráng cuộn thịt .. như ở thủ đức đó a2 .. :)
Trc khi xem clip e cũng nghĩ có khi nào như vụ Thủ Đức k.....may mắn k sao.....rút kinh nghiệm, luôn chừng khoảng cách với xe trc....ghê quá, khổ thân xe nhỏ......:confused: