Hạng B2
15/5/19
220
645
94
35
Hình ảnh đứa bé cố gắng chạy theo xe mẹ rồi bị chính người mẹ cán tử vong đang khiến cho nhiều bậc phụ huynh khác "bức xúc", họ chỉ trích người phụ nữ quá bất cẩn, con đã xuống khỏi xe nhưng vẫn không phát hiện ra, ung dung đánh xe rời đi mới gây ra vụ việc đau lòng như vậy.

Những vụ việc đau lòng như thế này không phải lần đầu xảy ra, trước đó cũng đã có nhiều vụ khiến tính mạng của trẻ bị đe dọa ví dụ như lùi xe không chú ý khi con đang chơi, để trẻ nhỏ trên xe rồi đi chợ,...Chúng ta không phán xét là đàn ông hay phụ nữ lái xe mà nó chỉ là sự bất cẩn, vô ý của các bậc phụ huynh với con cái và chiếc ô tô

Cảnh tỉnh các bậc phụ huynh, hãy cẩn thận hơn với con cái mỗi khi lái ô tô

Không nói đâu xa, nếu các bác có đi xe đi xe du lịch hay xe khách thì sẽ thấy mỗi khi tài xế chuẩn bị cho xe lăn bánh đều hỏi "cả nhà lên xe hết chưa? còn thiếu ai không", Khi thấy đủ mới cho xe lăn bánh. Hành động thấy bình thường vậy chứ nó đủ để nhắc nhở cho người trong xe ngắm chỗ ngồi bên cạnh, hay người thân mình đã lên xe chưa.

Thực sự thấy nhiều clip như thế này trên mạng xã hội nên em rất sợ con mình lãng vãng chơi gần ô tô. Nếu có đi đâu thì mở cửa yêu cầu bé lên xe ngay và yên vị. Còn bình thường xe đậu em không dám cho bé lại gần, và luôn chỉ bé kĩ càng nó nguy hiểm như thế nào.

Đã có những vụ quên gạt cả phanh tay khiến xe tự động trôi, đụng trúng trẻ em đang chơi bên cạnh xe khiến em cũng sợ, nên không dám cho trẻ nhỏ lại gần. Mà mấy đứa con nít thì chắc các bác cũng biết, thấy ô tô nhiều đứa khoái lắm, cứ leo trèo chạy lại gần xe chơi. Mình thì lo xót cả ruột.

Không vì sự an toàn của bất cứ ai cả mà chính là sự an toàn của con bạn thôi, để không phải bất cẩn, lơ là với trẻ nhỏ một xíu để mang cảm xúc hối lỗi, ân hận cả một đời. Hãy phòng tránh cho gia đình mình. Đừng để những hành động bất cẩn 1 vài phút mà để phải hối hận cả đời

Hạng D
24/2/20
4.471
7.386
113
37
Nghĩ mà đau đớn khi người mẹ cán chết con mình, nếu con xe này có tính năng phanh tự động thì đứa bé đã có chút hi vọng phải ko các bác?

Hạng B2
12/9/20
190
303
63
49
Quận 6 TP HCM
Nghĩ mà đau đớn khi người mẹ cán chết con mình, nếu con xe này có tính năng phanh tự động thì đứa bé đã có chút hi vọng phải ko các bác?
Bé đứng gần đầu xe và lệch sang 1 bên, Rada thường nằm giữa nên cũng khó đỡ nổi ca này.
Chia buồn cùng gia đình. Hy vọng vài ngày nữa đừng ai nhắc đến chuyện này trên truyền thông nữa, gia đình đau buồn lắm!

Hạng B2
10/3/21
193
298
63
34
Bởi,cũng đang nghiên cứu bộ Cam 360 nhưng kinh tế hạn hep nên muốn gắn liền màn,các bác nào xài rồi cho ý kiến xem có nên gắn Cam 360 liền màn k,và loại nào ổn áp trong tầm giá 15 củ ạ.

Hạng F
7/8/17
7.449
10.133
113
Bởi,cũng đang nghiên cứu bộ Cam 360 nhưng kinh tế hạn hep nên muốn gắn liền màn,các bác nào xài rồi cho ý kiến xem có nên gắn Cam 360 liền màn k,và loại nào ổn áp trong tầm giá 15 củ ạ.
Liền màn thì khó dùng hơn màn rời bác ợ. nhưng liền màn nhìn nó xịn xò hơn

• Like
Reactions: Chivas2304
Hạng D
23/4/17
1.225
1.534
113
36
Xe khi mở cửa báo ting ting, với lai lên xe thường thói quen sẽ nhìn ra sau coi con mình ở đâu, sao truòng hop này lên xe chạy ngọt sớt dzi ta hjx

Hạng D
15/10/09
2.804
1.874
113
43
QUẦN ĐẢO HOÀNG SA
Phanh tự động cũng bó tay. Mà con mẹ này thật sự bó tay, lên xe việc đầu tiên phải nhìn xem con của mình đâu? Ai đời nhào lên xe là chạy liền. Bó tay chim én. Đúng là ở đời ko có ngu nào giống ngu nào. Rip cho đứa trẻ, đã hết nợ trần. Adidaphat

Hạng B2
4/7/19
252
1.560
93
Phanh tự động nó cũng ko hoạt động ơt dải tốc độ thấp vậy, chưa kể ở đây là bên tai xe ko phải trước xe, ra đa khó dò được. Em nghĩ có cảm biến trước là hiệu quả nhất trong trường hợp này