Hạng D
3/2/17
3.545
4.544
113
Chưa bác nào bình luận đúng bản chất vấn đề.

Bim nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức chịu thuế nhập khẩu rất cao cho nên giá cao là đúng. Máy móc 1.6 cũng là cách để né bớt thuế ttdb đánh vào dung tích xi lanh.

Cho nên đừng bao giờ so giá Merc với Bim hay Audi hay Lexus. Bởi lẽ ở Vietnam chỉ có một mình Merc lắp ráp trong nước. Giá Merc ở Vietnam thậm chí còn rẻ hơn bên Thái.

Thaco bán bim cao không phải ăn dày mà vì thuế nkhau cho xe cbu từ Đức. Làm sao đọ với ckd của Merc?

Còn tại sao Thaco sale off 200 củ? Các bác đừng nghĩ Thaco có lòng tốt. Đây chỉ là chiến lược kinh doanh bình thường. Clear kho model tồn kho. Nhìn kĩ xem series 5 model nào nhé các bác. Con mà Thaco sale off là model series 5 cũ - chính là con Vinfast mua platform. Còn 5 series mới Thaco còn lâu mới sale off, không thừa tiền làm phước đâu các bác.
Bác đùa ah?
Đây là g30 mới đc thaco giới thiệu 8 tháng nay thôi nhé
Ko biết phán vớ vẩn còn lôi cả VF vào

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Bác đùa ah?
Đây là g30 mới đc thaco giới thiệu 8 tháng nay thôi nhé
Ko biết phán vớ vẩn còn lôi cả VF vào
Anh Dương cần bán Bim giá cao để lấy tiền cho anh Đức trồng chuối bên Lào...:D

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
26/10/07
445
411
63
37
ăn dày quá, phải giảm không là ko ngóc đầu lên được.
Nhìn gương của Volkwagen VN, giảm lần 300tr-400tr kìa

• Like
Reactions: DKmarket and YOLO
Hạng D
9/2/15
1.483
7.131
113
40
Chưa bác nào bình luận đúng bản chất vấn đề.

Bim nhập khẩu nguyên chiếc từ Đức chịu thuế nhập khẩu rất cao cho nên giá cao là đúng. Máy móc 1.6 cũng là cách để né bớt thuế ttdb đánh vào dung tích xi lanh.

Cho nên đừng bao giờ so giá Merc với Bim hay Audi hay Lexus. Bởi lẽ ở Vietnam chỉ có một mình Merc lắp ráp trong nước. Giá Merc ở Vietnam thậm chí còn rẻ hơn bên Thái.

Thaco bán bim cao không phải ăn dày mà vì thuế nkhau cho xe cbu từ Đức. Làm sao đọ với ckd của Merc?

Còn tại sao Thaco sale off 200 củ? Các bác đừng nghĩ Thaco có lòng tốt. Đây chỉ là chiến lược kinh doanh bình thường. Clear kho model tồn kho. Nhìn kĩ xem series 5 model nào nhé các bác. Con mà Thaco sale off là model series 5 cũ - chính là con Vinfast mua platform. Còn 5 series mới Thaco còn lâu mới sale off, không thừa tiền làm phước đâu các bác.
Thaco họ bán cả trăm ngàn xe, không phải bà bán xôi ngoài đường mà a nói mấy cái cơ bản đó.
Trước kia Bi có lắp ráp tại Vn không, giá bán của họ thế nào?
Khoan hãy lôi Mer hay bất cứ hãng nào vào đây, Bi là 1 thương hiệu lớn và họ phải biết cách làm sao để duy trì thương hiệu đó.
Có trách thì nên trách người nhà mình là Thaco thôi. Tham thôi đừng tham quá

Hạng D
6/8/16
2.419
18.280
113
Ở đâu thì ko biết... chứ ở VN bán mắc hơn Mer mà dịch vụ hậu mãi thua xa thì có c.hó nó mua. Bằng giá/ hoặc nâng cấp dịch vụ bán hàng và sau bán hàng thì may ra.

• Like
Reactions: DKmarket
Hạng F
22/7/13
8.950
39.918
113
Ở đâu thì ko biết... chứ ở VN bán mắc hơn Mer mà dịch vụ hậu mãi thua xa thì có c.hó nó mua. Bằng giá/ hoặc nâng cấp dịch vụ bán hàng và sau bán hàng thì may ra.
Mình đồng ý với ấy, ở VN muốn xe ngon tiệm cận xe Đức chr có thể mua Kia thôi nha!

Diamond Hand
28/7/09
1.592
15.953
133
từ đầu mới về THACO tính ủng hộ... mà giờ thì y như cũ... vỡn chết với Mer thôi... trừ khi giảm tiếp 100
Giá Thaco còn cao hơn Euro Auto trước kia. Đó mới là cú vỗ mặt vào fan BMW.
Dòng Mini thì treo giá cao hơn hẵn, biết bán được chiếc nào ko hay làm showroom cho vui thôi.
p/s : Khả năng BMW mẹ cũng nóng mặt với Thaco vì trình bán hàng ...kém :eek: