Hạng B2
3/3/07
359
0
18
40
RE: Canon: Hai đề chọn 1...giúp em với!

Mua Nikon D80 đi bác. :D:D:D
Em dzọt!!!

Hạng C
22/7/07
927
0
16
Ninh Binh

Trích đoạn: mb_fan

Nhu cầu chụp ảnh của bác thường là gì ? Bác hay chụp chân dung hay phong cảnh ? Bác thích tông màu của Nikon hay Canon ? Bác có ý định đầu tư lâu dài không hay chỉ 1 lần rồi thôi ? Bác có định trang bị đầy đủ đồ nghề phụ kiện như pin, thẻ nhớ, tủ chống ẩm, hood, balô chuyên dụng, flash, .... không ?

Rút kinh nghiệm các lần trước, lần này em hỏi kỹ rồi mới dám dụ:D

Theo em sơ sơ thì lấy 350D/400D + Tamron 17-50 ạ
Mà các phụ kiện lỉnh kỉnh cũng sẽ tốn kha khá đấy, thông thường em thấy số tiền khoảng 1k5-2k là đẹp và dễ chọn nhất:)

Em thì thấy cần vài k mới đủ chơi

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Trích đoạn: maserati_mc12

Em thì thấy cần vài k mới đủ chơi

Từ từ bác ơi cứ để cho bác ý lao vào vòng nghiện ngập đã, chưa gì bác đã doạ thế làm bác ý chùn bước thì sao?:D

Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net

Nhớ không lầm thì Rebel XTi cũng là 400D nhưng bán ở thị trường Mỹ (Bên dưới tem của máy nó ghi Made in Japan). Còn 400D mình hay thấy thì tuỳ hỉ, có con ghi là Made in Japan, có con ghi là Made in China.

Mà sao em ghét cái ống Tamrong thế nhỉ, nhìn nó kém kém sao á.

Hạng B2
24/4/08
490
2
18
47
TP Vũng Tàu

Em nghe các bác nói em vãi , em mới tập tành thôi, chưa biết gì cả các bác nói thế em mù tịt.

Hạng C
22/7/07
927
0
16
Ninh Binh

ducanh : hè hè thì em cứ cảnh báo trước cho bác ý ...Không lúc nghiện nặng rồi lại trách anh em :D

Newcinc : bác đừng chê tamrong ....nồi đồng cối đá đó ...Em nó không đẹp không nhìu op như lens nhưng được cái ngon - bổ - rẻ ...mua cũng chả phí như lens ...lens hay rớt giá quá trừ những em L

Last edited by a moderator:
Hạng B2
2/11/07
359
2
18

bác mua ở VN đi, giá giờ tầm trên dưới 600 cho máy mới thôi, rẻ rồi, còn vụ lens cho nó thì bác phải nói với tụi em là bác có bao nhiêu lúa để tụi em tư vấn:D, đảm bảo cháy túi bác, bác yên tâm:D
Em thấy Trần Anh chào giá 15M gì đó, trong khi em hỏi bên Mã khoảng 10M. Chắc giờ giá tại VN đã giảm rùi ạ?? Em ở HN thì nên mua ở đây hả các bác???
Em đã máu thì chớ kể, nhằm nhò chi 3 cái vụ lẻ tẻ:D...tới bến lun:D

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Em gõ nhầm: Em hỏi em ở HN thì nên mua ở đâu?
Nhờ các bác tư vấn nốt vụ máy quay ạ. Tiện đây em hỏi máy ảnh càng chuyên nghiệp thì ko tích hợp máy quay phải ko ạ (Và ngược lại)???
Thank các bác!

Hạng F
6/5/06
6.838
145
83

Trích đoạn: sheva_one

bác mua ở VN đi, giá giờ tầm trên dưới 600 cho máy mới thôi, rẻ rồi, còn vụ lens cho nó thì bác phải nói với tụi em là bác có bao nhiêu lúa để tụi em tư vấn:D, đảm bảo cháy túi bác, bác yên tâm:D
Em thấy Trần Anh chào giá 15M gì đó, trong khi em hỏi bên Mã khoảng 10M. Chắc giờ giá tại VN đã giảm rùi ạ?? Em ở HN thì nên mua ở đây hả các bác???
Em đã máu thì chớ kể, nhằm nhò chi 3 cái vụ lẻ tẻ:D...tới bến lun:D
Bác mua thì đừng mua ở các CH Vi Tính, bác dạo trên vnphoto.net, photo.vn, ... để xem các nơi bác ngoài HN, uy tín thì có : Giang Duy Đạt : 090 448 6885, Vũ nhật Camera ( cái này google ra )

DSLR không có quay film đâu bác, bác cần thì mua handycam

Hạng C
15/3/06
612
0
16
50
đâu đó

Theo em nếu mới lao vào nghiện ngập + tài chính ít dồi dào thì cứ ống for (Tamron, Sigma, Tokina...) mà chơi vừa rẻ, em cũng thấy bền (vì em dùng vạ vật, chẳng có tủ chống ẩm gì cả, chỉ cho vào túi đựng máy 1 gói hạt hút ẩm, dùng mấy năm rồi chưa ống nào mọc rễ cả) . Rồi vừa chụp vừa học nâng trình, nâng cấp máy, mua thêm ống xịn cũng đỡ xót, công nghệ và não bộ giúp nhau hoàn thiện dần dần!:D

Nếu dư giả thì chơi luôn Fullframe (mark miếc gì đó) + 1 đống ống L thì quá ngon!:D

Last edited by a moderator: