Hạng B1
9/3/23
63
108
33
31
A
Ai cũng biết xây cái ji cũng phải tốn tiền.
Nhưng thật sự thằng ngu si như Mình cứ thắc mắc : Tại sao đơn giá cho 1 km đường (ko tính chi phí giải tỏa mặt bằng) ở VN lại cao Top thế giới, trong khi chi phí nhân công lại thấp nhất. Chưa nói Chất lượng chắc cũng nằm đâu phía dưới!
Còn tiền xây ở đâu à!
NN làm gì có tiền, NN chỉ Quản cmn Lý, Tiền là ở trong Dân, thu là nhờ Thuế Má, Phí Quản Lý và... Phạt Vạ!
Yên tâm về độ Dâm! Dân ta yêu chuộng ăn nhậu. Cứ canh me canh chua, lùng sục chặn bắt bọn uống kể cmn cả từ ngày... hôm qua thì ra khối tiền. Đủ để xây vài Cao tốc cmn Phân Kỳ.
Em nói thẳng thế này nhá, quan chức đớp hểt!!!

Hạng B1
9/3/23
60
128
33
31
Ơ nhưng mà sao xây cao tốc xong mới tính đường trạm dừng chân là tđn? Lạ nhỉ? Trong khi cái trạm dừng chân là cái cần thiết chứ ko phải cái phát sinh!??? Mấy ông quan này làm ăn lạ thật đấy
Chắc vì chia ra vậy thì dễ chia hơn để 1 cục bác ah, mất công ăn chia ko đều lại cắn nhau.

Hạng B1
9/3/23
60
128
33
31
300km mà ko có lấy cái wc thì quá nguy hiểm, đi đêm con cái - gia đình này nọ ko dc nghỉ ngơi, đặc biệt là tài xế là cần phải chăm sóc kĩ lưỡng nhất. Buồn ngủ quá mà ko có chỗ nào núp tạm đánh giấc là lên xe chỉ có ngủ gật.

Hạng C
9/6/10
867
989
103
Ajinomoto Việt Nam
A. Bo
A
Ai cũng biết xây cái ji cũng phải tốn tiền.
Nhưng thật sự thằng ngu si như Mình cứ thắc mắc : Tại sao đơn giá cho 1 km đường (ko tính chi phí giải tỏa mặt bằng) ở VN lại cao Top thế giới, trong khi chi phí nhân công lại thấp nhất. Chưa nói Chất lượng chắc cũng nằm đâu phía dưới!
Còn tiền xây ở đâu à!
NN làm gì có tiền, NN chỉ Quản cmn Lý, Tiền là ở trong Dân, thu là nhờ Thuế Má, Phí Quản Lý và... Phạt Vạ!
Yên tâm về độ Dâm! Dân ta yêu chuộng ăn nhậu. Cứ canh me canh chua, lùng sục chặn bắt bọn uống kể cmn cả từ ngày... hôm qua thì ra khối tiền. Đủ để xây vài Cao tốc cmn Phân
A cho xin cái dẫn chứng kinh phí đầu tư trên 1km đường Việt Nam đắt nhất thế giới dùm.
Cũng may mấy cái cao tốc ko phải vốn oda nhé, chứ vốn oda thì......

Hạng B1
9/3/23
61
106
33
35
chạy 20 - 30km nhịn thì còn nổi chứ 200 - 300km ko có trạm dừng chân thì chỉ có nc đi trên xe thôi haizz