Hạng B2
8/2/17
107
164
43
thu phí hay ko thu phí gì cũng đc, bỏ tiền ra để đc đi nhanh hơn cũng ok, nhưng yêu cầu xử lý mấy con bò ngay khi ra khỏi cao tốc, chuyên ôm lane ngoài lề mề dưới tốc độ, đã ghi rõ chạy chậm thì qua lane phải mà cứ rùa bò bực cả mình, xe muốn vượt lượn qua lượn lại, méo hiểu thằng ngu trc mặt làm gì mà ôm làne ngoài 70km, vượt qua đc nó nhìn qua thì thấy nó vừa láii vừa xem điện thoại.
Không phải 1 thằng mà 2 thằng bò trước mặt với tốc độ 60km/h, nhá đèn bóp kèn không xi nhê, em là công dân tuân thủ pháp luật, không vượt trong lane khẩn cấp thì phải làm sao mấy anh.

Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
Tuyệt đối không được thu phí trở lại cao tốc TPHCM - Trung Lương vì bất cứ lý do gì.

1. Đất nước này nợ người dân thành phố HCM quá nhiều (theo đúng nghĩa đen của từ này). TPHCM đã đóng góp quá nhiều để nuôi các tỉnh thành, người dân ở đây xứng đáng được hưởng cơ sở hạ tầng tương đương với mức đóng góp. Đó là đường vành đai, đường cao tốc, tàu điện ngầm....

NS Thành phố thù đc 10 đồng thì điều tiết về TW đến 8 đồng. Để đến mức cả thành phố hơn 10tr dân đc hơn 100km đường cao tốc. Vốn đã hoàn rồi lại nỡ thu tiếp. TP HCM ko phải là con bò sữa.

Vấn đề ko phải là xe quá đông mà đơn giản là đường quá thiếu.
Cao tốc liên quan gì tphcm ?

Hạng B2
29/9/16
434
56
28
Li do hợp lý hết sức...
Sao ko đặt vấn đề mấy a áo vàng bớt ăn lại...tuần tra thường xuyên...xử lí nghiêm ngặt xem cao tốc còn láo nháo ko?

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Tuyệt đối không được thu phí trở lại cao tốc TPHCM - Trung Lương vì bất cứ lý do gì.

1. Đất nước này nợ người dân thành phố HCM quá nhiều (theo đúng nghĩa đen của từ này). TPHCM đã đóng góp quá nhiều để nuôi các tỉnh thành, người dân ở đây xứng đáng được hưởng cơ sở hạ tầng tương đương với mức đóng góp. Đó là đường vành đai, đường cao tốc, tàu điện ngầm....

NS Thành phố thù đc 10 đồng thì điều tiết về TW đến 8 đồng. Để đến mức cả thành phố hơn 10tr dân đc hơn 100km đường cao tốc. Vốn đã hoàn rồi lại nỡ thu tiếp. TP HCM ko phải là con bò sữa.

Vấn đề ko phải là xe quá đông mà đơn giản là đường quá thiếu.
Bác này nói ngược, Tp HCM nợ ngượclại trung ương mới đúng, ko có…. thì vẫn là Sg bác nhé

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
Lại thu, thu nữa, thu cả và e rồi sẽ thu mãi.
Việt Nam mình ngộ quá đi.

Hạng D
18/3/08
1.534
12.572
133
nghe vô lý vậy nhỉ ? Tại sao ngừng thu phí và tại sao thu phí trở lại ?
Việc thu phí là để hoàn vốn đầu tư xây dựng đường cao tốc đã xong chưa ? Muốn ngừng là ngừng rồi muốn thu là thu ? Đường hư hỏng thì phí bảo trì đường bộ thu để dùng vào việc gì ?
Thông tin báo chí như ccc, mập mờ khó hiểu hay cố lập lờ gian lận.

Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Thu mà kg xử lý các vụ xe chạy rùa bò gây cản trở trên cao tốc thì cũng chỉ là để kiếm ăn thôi.

Hạng B2
20/5/11
454
171
43
47
C
nghe vô lý vậy nhỉ ? Tại sao ngừng thu phí và tại sao thu phí trở lại ?
Việc thu phí là để hoàn vốn đầu tư xây dựng đường cao tốc đã xong chưa ? Muốn ngừng là ngừng rồi muốn thu là thu ? Đường hư hỏng thì phí bảo trì đường bộ thu để dùng vào việc gì ?
Thông tin báo chí như ccc, mập mờ khó hiểu hay cố lập lờ gian lận.
Chịu khó tìm hiểu chút thông tin trước thông tin trước khi hỏi : đường làm xong từ 2010 tới nay có 9 năm mà hoàn vốn chắc nhà nhà đi làm BOT quá