Hạng C
16/4/12
988
50.284
93
Trái đất
www.chemgiotaolao.com
Đèn đường đâu phải lúc nào cũng cần.
Nhiều khi ko có đèn đường dễ nhìn thấy vật cản hơn.
Tớ sang bên Mỹ, nhiều cao tốc cũng ko có đèn đường chiếu đêm nhé.

• Like
Reactions: bighead
Hạng F
1/8/12
5.731
5.746
113
TP HCM
Nếu như các Bác Comment chắc có lẽ em phải hạn chế đi cao tốc TL về đêm hoặc phải kiểm soát tốc độ để đảm bảo an toàn cho chính mình và người khác. Thanks Bác chủ

Hạng D
29/4/09
2.486
1.767
113
E nghe mấy đứa bạn ở mẽo về chơi nói ở mẽo cao tốc cũng ko có đèn đường ah

Hạng B2
13/3/14
100
46
28
Hôm tuần rồi em cũng mới đi về trên Cao tốc Trung Lương, Có 1 đoạn dài ko có đèn đường, tối thui .... với tốc độ 100 km/h mà chạy trong tình trạng thiếu ánh sáng như vậy cũng là một phần gây nguy hiểm cho các bác tài. Gặp các tay lái yếu mà bò 60-70km/h trên cả đoạn dài luôn thì bó tay thật.

Tập Lái
20/6/13
26
7
3
Tôi đi qua đường này nhiều lần vào ban đêm không thấy mở đèn đường. Những lúc trời mưa rất khó quan sát. Anh em có giải pháp nào tháo gỡ khó khăn này không
Theo nguyên tắc làm cao tốc theo thông lệ qt thì không gắn đèn nha bác, vi cao tốc chạy nhanh, xa, ánh đèn làm tx bù ngủ, nhất là đèn vàng, và cao tốc thường làm cong cong, không bao giờ thẳng tắp cũng vì lý do này....

Hạng B1
3/5/14
81
18
28
Đèn đường đâu phải lúc nào cũng cần.
Nhiều khi ko có đèn đường dễ nhìn thấy vật cản hơn.
Tớ sang bên Mỹ, nhiều cao tốc cũng ko có đèn đường chiếu đêm nhé.

E nghe mấy đứa bạn ở mẽo về chơi nói ở mẽo cao tốc cũng ko có đèn đường ah

Các bác nói đúng, nhưng người ta hiểu luật, chắp hành luật, ta biết lúc nào dùng đèn chiếu gần, lúc nào dùng đèn chiếu xa, còn ở Việt Nam! Có nhiều ông kg biết đèn coc là gì hết. Còn xe máy thì kg biết cái cong tat coc pha luon.

Tập Lái
25/8/14
44
53
18
46
Vậy thiết kế đèn đườg để làm gì cho tốn kém. Phân cách thì thấp tè , xe ngược chiều pha là bó tay. Túm lại có đèn sẽ an toàn hơn.

Hạng D
21/9/04
1.361
9.211
113
Saigon
www.dongbich.com
khúc nào ko đèn thì các bác chịu khó tìm xe trước rồi chạy sau lưng cách chừng 100m là ok thôi, đèn hậu của xe sáng sẽ là hoa tiêu cho các bác, môn học "theo vệt bánh xe" sẽ giúp các bác nhiều khi trời mưa hoặc ổ gà (đèn xe của họ sẽ nhấp nhô, đèn phanh sẽ sáng), nếu đèn xe họ đột ngột biến mất trong màn đêm là đường cong gấp... đại loại như vậy, còn nếu độc hành trên xa lộ thì chịu khó đi vào làn trong, còn sợ hơn nữa thì bật đèn hazzard rồi nhớ chạy tối thiểu 60km/h (theo quy định); lưu ý ko dừng đậu trên cao tốc BẤT KỲ lý do gì (ngoại trừ xe bị hư)

• Like
Reactions: ntt61
Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
khúc nào ko đèn thì các bác chịu khó tìm xe trước rồi chạy sau lưng cách chừng 100m là ok thôi, đèn hậu của xe sáng sẽ là hoa tiêu cho các bác, môn học "theo vệt bánh xe" sẽ giúp các bác nhiều khi trời mưa hoặc ổ gà (đèn xe của họ sẽ nhấp nhô, đèn phanh sẽ sáng), nếu đèn xe họ đột ngột biến mất trong màn đêm là đường cong gấp... đại loại như vậy, còn nếu độc hành trên xa lộ thì chịu khó đi vào làn trong, còn sợ hơn nữa thì bật đèn hazzard rồi nhớ chạy tối thiểu 60km/h (theo quy định); lưu ý ko dừng đậu trên cao tốc BẤT KỲ lý do gì (ngoại trừ xe bị hư)
E đồng ý với bác. An toàn hay ko là do bản thân mình quyết định.

• Like
Reactions: ngtatliem