Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
100k mới phải cấp cứu thế này thì chết bác Auto.
Thôi bỏ Mit làm hãng khác đi bác Auto hoặc chuyển nghề plug & play thôi đừng sửa nữa
VN xăng bẩn trước e chạy grand hơn 20k đã phải thay lọc xăng. Xe chạy bị giật.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Trước e chạy accord chưa tới 10k km e đã thay. 1 năm e chạy có 8k km..hehe...thế là chuẩn bị ăn tết là e thay. Mà e mua cái lọc xăng có 60k hà...mua về tự thay...hì hì
Grandis chới gì mà lọc xăng hơn 2tr, ác quá ác...
Lọc xăng của Grandis phải không các bác?

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
3/5/10
2.572
2.798
113
Em vừa mới thay lọc xăng (giá khoảng hơn 2tr chứ không đến 7tr đâu các bác ạ), cùng một số các loại lọc khác được khoảng 2 tuần. Giờ nếu phải thay thì là bơm xăng thôi. Vấn đề em băn khoăn là thợ không tháo ghế để kiểm tra đường dây (em phải vội đi sáng nay nên nhờ người nhà tiếp thợ giùm) mà đã cho biết là hỏng bơm thì có chắc không. Vậy lúc thay bơm thì phải tháo tung ra liệu có phát hiện được ngay là đứt dây (nếu dây đứt) trước khi thay không các bác.
Nhà em ở bên quận 7 nên hay làm với AMC ở Nguyễn Tất Thành, lần này cũng gọi thợ bên đó. Nhưng xe của em chết queo dưới hầm chung cư mà hình như phải đưa ra ngoài mới thay được mới khổ.
Bác nào inbox giúp em số của bác Auto Chien với. Đa tạ các bác!
Có khi nào do thay lọc nhưng làm ẩu mà bị ko nhỉ?
Với nữa, bác có thường để xăng cạn mới đổ xăng ko? Theo e biết bơm xăng bị tổn thọ nếu để cạn bình nhiều lần

Hạng B2
20/6/11
141
107
43
Xe Grandis mình có thể đo áp xăng để theo dõi xem bơm xăng nó sắp tèo hay lọc xăng nghẹt quá, được không các bác nhỉ?
Có thể dùng đồng hồ đo áp suất kết nối với đường ống xằng để đo áp lực xăng từ đó kết luận là Bơm xăng có teo không.

Hạng B2
17/3/14
281
230
43
Có khi nào do thay lọc nhưng làm ẩu mà bị ko nhỉ?
Với nữa, bác có thường để xăng cạn mới đổ xăng ko? Theo e biết bơm xăng bị tổn thọ nếu để cạn bình nhiều lần
Lọc xăng thì các bác nen 2 năm thay một lần, bơm xăng thường rất bền nếu các bác bơm xăng đủ đừng để đèn báo hết xăng nổi thì 6 hoặc 7 năm mới phải thay nhé các bác.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Trước e chạy accord chưa tới 10k km e đã thay. 1 năm e chạy có 8k km..hehe...thế là chuẩn bị ăn tết là e thay. Mà e mua cái lọc xăng có 60k hà...mua về tự thay...hì hì
Grandis chới gì mà lọc xăng hơn 2tr, ác quá ác...
Lọc xăng của Grandis phải không các bác?
Lọc xăng Grandis giơ có mã chỉ thay phần trên, khong thay bơm xăng.

Hạng F
16/4/08
7.470
2.745
113
Lọc xăng Grandis giơ có mã chỉ thay phần trên, khong thay bơm xăng.
Chưa hiểu ý bác Trường lắm?
Theo em hiểu khi thay lọc xăng thì đúng là chỉ thay lọc xăng không kèm bơm xăng, theo kết cấu thì bơm xăng được nằm lọt lòng trong lọc xăng.
Và hãng MIT bán 2tr3 1 cái lọc xăng thì chắc chắn là chỉ có lọc, dĩ nhiên không bao gồm bơm xăng.

• Like
Reactions: nsr150lx and Rbx