Thảo Luận Cap DSL!

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
Hic, trước đây mình đi Fortuner -G, nói chung thì hài lòng với tầm tiền mình bỏ ra, chỉ tiếc 1 điều là ngồi băng ghế tài hơi ồn 1 chút băng sau thì OK ,nếu là xe kinh doanh thì phải ráng chịu, còn xe nhà tự bỏ tiền ra để hưởng thụ thì thấy hơi vô lý 1 chút, sau thấy em cap máy dầu (em khoái máy dầu các bác ạ) đẹp quá em cũng điều nghiên thử lên sư vạn hạnh gặp em sâu ,may quá em này dễ thương cho mượn chìa khoá thử (rút kinh nghiệm em fortuner G không được thử) sau khi đề máy 1 phát em xuống xe ngay vì quá ồn quay qua thằng bạn ngồi băng sau hỏi nó, nó cũng lắc đầu quầy quậy, em sâu ngạc nhiên sao mình lại thử quá nhanh nữa chứ, he hê (Chỉ khuyên mấy bác muốn choi cap dầu thì nên bắt sale cho mượn chìa khoá nổ máy thử nếu chấp nhận được hẵng đặt cọc nhé). Về nhà gom lúa múc luôn em santafe 2009 lướt, hic thấy mình thông thái làm sao, chính vì thông thái quá mà giờ phải mắc nợ chút đỉnh để lên đời santafe 2010 các bác ạ. :(

Hạng C
10/7/08
513
432
63
Cuong Van nói:
Có bác Hoàng Nam lên đây mình nói luôn, sao bên bác bán xe mới mà sổ bảo hành và sách hướng dẫn là photo vậy bác? hôm lấy xe ở kho gấp quá tới nay chưa có ghé SVH hỏi được. Mình mua của em sale tên Thu!

E cũng thắc mắc y choang bác òi: mới mua xe ở SVH qua sale tên Thu, sổ manual user cũng photo ?! Không hiểu sao ?! Chẳng lẽ GM-Daewoo bán một con xe >600tr mà có quyển sổ cũng photo là sao ??? Hem hỉu !!! E cũng đã thắc mắc về mâm xe Cap diesel như bác trên một thớt khác gần đây. hehehe
Công nhận Cap diesel hơi ồn tiếng máy dầu đặc trưng nhưng nhìn chung là ok, tiết kiệm nhiên liệu (cái này với E rất quan trọng), máy khá bốc tuy có độ trễ tí sau khi ấn ga. Tay lái khá nhẹ & lực kéo của máy diesel mạnh nên chạy trong TP rất nhàn.
Nói cho bác yên tâm, E đã chạy Santa Fe dầu 2.2 nhập khẩu rồi, cũng một tám một mười thôi, Santa Fe cách âm tốt hơn tí, độ vọt máy cũng như nhau. Cap được cái thiết kế nội thất có "gu" & mượt mà hợp lý hơn nhiều, Santa Fe nội thất "thô" & dàn đèn đồng hồ màu xanh xấu lắm, đồng hồ nhỏ xíu không tương xứng với dáng xe.
Túm lại: với $36.000 E đố bác nào tìm đc con xe nào hay hơn Cap; Everest, Fortuner-G không có cửa so sánh đâu. Nếu so sánh được thì Santa Fe 2010 hay Fortuner-V thôi, nhưng bác phải trả thêm $10.000 nhé ! Hehehe
Enjoy với xe mới đi bác, khi nào có dịp đi off hội Cap, bác sẽ có dịp trao đổi với các bác đi Cap khác lâu năm sẽ thấy E nói đúng. Trên thớt này E thấy đã có nhiều bác cựu trào comments cho bác rồi đó, chắc chán lắm với những câu hỏi tương tự nên ko comments nhiều nữa đó thôi, bác Thong.Nguyen hay Son.Nguyen chẳng hạn. E cũng chưa gặp mấy bác này nhưng đọc thấy mấy bác này comments khách quan dựa trên kinh nghiệm của chính xe mình, không như những người khác chê tùm lum nhưng chưa ngồi lên Cap lần nào :O ! Bác chịu khó search đọc mờ mắt luôn về comments về Cap nhé. E cũng đợi có dịp "thọ giáo" với mấy bác này. Hẹn gặp bác ở dịp off nào đó nhé. See ya.

Hạng B2
24/2/08
153
2
18
Nếu so sánh được thì Santa Fe 2010 hay Fortuner-V thôi, nhưng bác phải trả thêm $10.000 nhé ! Hehehe
Câu này chưa chuẩn bác ạ. Cap k thể so sánh được với santafe 2009 đâu bác (santafe 2.2 bác đã chạy thì nên kiểm tra lại đời) santafe đời 2010 càng k thể so sánh hộp số tự động 6 cấp 181 mã lực nên k còn độ trễ ga nữa nhưng phải trả thêm khoảng $15.000 nhé k phải 10.000 như bác nói đâu, em mà nghiên cứu xe gì thì nghiên cứu cái giá đầu tiên bác ạ. Còn vụ chê thì đích thân bác chủ thớt chê mà ? em chỉ nói là nên thử độ ồn trước khi mua chấp nhận được thì múc thôi, điều này chắc khó quá

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/7/08
513
432
63
Quanbasf nói:
Nếu so sánh được thì Santa Fe 2010 hay Fortuner-V thôi, nhưng bác phải trả thêm $10.000 nhé ! Hehehe
Câu này chưa chuẩn bác ạ. Cap k thể so sánh được với santafe 2009 đâu bác (santafe 2.2 bác đã chạy thì nên kiểm tra lại đời) santafe đời 2010 càng k thể so sánh hộp số tự động 6 cấp 181 mã lực nên k còn độ trễ ga nữa nhưng phải trả thêm khoảng $15.000 nhé k phải 10.000 như bác nói đâu, em mà nghiên cứu xe gì thì nghiên cứu cái giá đầu tiên bác ạ. Còn vụ chê thì đích thân bác chủ thớt chê mà ? em chỉ nói là nên thử độ ồn trước khi mua chấp nhận được thì múc thôi, điều này chắc khó quá

E nói so sánh về nội thất của Cap với Santa Fe 2009 về trước đó bác, Cap đẹp hơn.
Ngoại thất, Santa Fe hoành tráng hơn, nhưng nhìn hơi béo.
Santa Fe 2010: đẹp toàn diện ! hehe
E cũng như bác về tiêu chí chọn xe: giá đầu tiên, vì E nghèo tiền mà, nhưng có kha khá kiến thức về technical nên ko thể ngửi nổi cái giá Fortuner-G mà Toy bán cho người tiêu dùng !
E vẫn giữ nguyên "câu đố": bác nào cầm $36.000 mà kím đc con xe nào hơn Cap ?! kekeke

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
@Babolat Tennis: mình nói vậy chứ cũng ngâm cứu kỹ rồi mới lấy em nó. Mê nhất là các tính năng an toàn, có thể nói Full Option. Hân hạnh được giao lưu vói bác 1 ngày đẹp trời!!!

Hạng B2
17/3/09
248
459
73
To @ : ngại gê thế cách bác ko thấy topic hẹn hò hội CAP sao híc híc , các bác đi với em đi , chứ em đi một mình các bác máy xăng toàn ăn hiếp em ko à, bẳt em phải tốc váy vợ 2 lên cho các bác ngắm nữa chứ JK :D

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
Tốc váy em ấy lên thì thấy luôn cả cái ... máy rồi còn gì, không được, không được

an171 nói:
To @ : ngại gê thế cách bác ko thấy topic hẹn hò hội CAP sao híc híc , các bác đi với em đi , chứ em đi một mình các bác máy xăng toàn ăn hiếp em ko à, bẳt em phải tốc váy vợ 2 lên cho các bác ngắm nữa chứ JK :D

Hạng B2
28/5/07
368
20
18
44
Hải Cường Corp.
Mấy bác sale Vidamco toàn là... mình cũng không biết dùng từ gì để thể hiện. Hôm trước thấy có bác Hoàng Nam lên tư vấn Cap này kia...em và bác Babolat Tennis kêu giải thích về catolog và sổ bảo hành toàn là photocopy( em còn hên, có bác còn k có) thì trốn bật tâm luôn.
Có bác nào cần mua cap đăng giúp mình 1 bài mới để các bác Sale ấy lên liếu láo tiếp coi nào!!!!