Hạng D
13/10/09
2.220
19
38
HCM
h_mdc nói:
Em thường xuyên làm như bác chủ thớt, không chỉ rẽ phải mà cả khi chạy thẳng. Em thấy việc chen lên sắp thành hàng 3 hàng 4.... cho đến khi hết chỗ sắp trước đèn đỏ là chuyện thường ngày ở huyện, ngay trước mặt xxx mà chẳng thấy các xxx nói gì và em cũng chưa bị bắt lần nào và cũng chưa thấy xxx bắt ai.

Bác vào SG thử coi thấy ngay à!
Bác chủ thớt lưu ý khi quẹo phải xxx còn bắt cả chạm vạch liền phân tuyến. Nghĩa là bác phải đi thẳng hết vạch phân tuyến rồi mới đánh lái quẹo phải.
Tôi thấy tình trạng đường bây giờ đi theo cách của bác đỡ kẹt hơn vì không phải cắt mặt cả làn xe tải và 2b, tuy nhiên vì xxx nên đúng làn mà đi

Hạng B2
19/10/09
452
24
18
17
ặc ặc, bác chủ thớt sai chắc rồi,vì e đã dính chưởng này, hôm đó vì có việc hơi gấp nên e lấn len phải,dừng đèn đỏ chuẩn bị quẹo từ NKKN sang Lý Chính Thắng,lúc đó e liếc thấy mấy chú xxx đứng ngay khúc cua có vẻ hý hửng lắm,y rằng vừa quẹo sang là mấy chú "ốp" luôn,hichic.mấy bác nhớ kiên nhẫn chạy đúng len rồi từ từ vào cua nhé.

Hạng B2
16/6/08
105
1
18
Bác chạy như trên hình thì bị mất 3 xi,vì đường ko có kẻ lane bác phải sấp hàng thôi đừng manh động chi phải tốn 3 xi

Hạng C
15/5/07
951
517
93
58
- Bác đã quên cả lý thuyết lẫn thực hành sát hạch ( khi thi lấy bằng lái xe có bài vượt ngã tư có đèn tín hiệu )
- Thực tế đã có đề nghị cho đi như vậy, ko chỉ cho xe 4b mà cả xe 2b của bác nào đó bên GTCC ( may mà nó ko được chấp nhận, bác thử tưởng tượng cảnh xe 2b đi trong lane của mình mà còn bị 4b húc đít, thì ko hiểu đến lúc cho 2b cần rẽ đi vào lane 4b thì sẽ tai nạn cỡ nào )
- Tốt nhất là bác nên đi đúng luật : chờ đèn xanh tiếp tục nối đuôi, tới khi được rẽ ( & rẽ được )

Hạng D
16/5/07
1.943
1.033
113
bác chủ thớt mà chạy thế thì xuống chay 2 bánh luôn cho nó lành..chạy 4bánh mà hành xử như 2banh..chỉ còn thiếu leo lề cúp đầu là đủ bộ

Hạng C
1/7/09
622
14
18
58
thanh_nguyen nói:
Đường 1 lane như trong hình thì bác phạm lỗi lấn tuyến rồi! Y chan mấy thằng taxi, hễ gặp đèn đỏ là tụi nó lấn tuyến tùm lum dẩn đến kẹt xe! Nếu là 3 lane thì bác không phạm lỗi và khi đèn xanh thì bắt đầu rẽ phải!

Các bác cho em hỏi luôn, nếu đường này có 3 lane, lane trong cùng (chỗ xe C đang dừng) dành cho xe tải, mình là xe con có được dừng ở đó chờ đèn xanh để rẻ phải hoặc chuyển lane không bác. Trên dường Nguyễn Văn Linh là hay gặp vụ này, khi tới gần ngả tư thì mất hết vạch sơn rồi. Đôi khi đến ngả tư muốn chuyền vào con đường phía trong (có lane dành cho 4B chuẩn bị rẻ phải và lane dành cho 2B), em hơi lúng túng. Nếu xếp hàng chờ thì phải chờ cho các bác xe tải bên phải đi hết rồi mình mới rẻ được bác à, đôi khi hết lượt đèn xanh luôn.
Mong các bác trả lời giúp. cám ơn nhiều lắm.

Hạng B2
4/5/09
137
1
16
tuỳ đoạn dừng ngã tư đó họ có mũi tên không, nếu có thì tức là chia lane dừng theo hướng đi, nếu không có thì vẫn là chia lane dừng theo loại xe

mtl confirmed
Hạng B2
19/6/09
233
616
93
35
tuanle nói:
lâu lâu em cũng chạy vậy, chỉ là khi xe đi thẳng kẹt xếp hàng, còn mình muốn rẽ phải mà bên trong trống xe máy thì cũng cố nhoi lên :D

h_mdc nói:
Em thường xuyên làm như bác chủ thớt, không chỉ rẽ phải mà cả khi chạy thẳng. Em thấy việc chen lên sắp thành hàng 3 hàng 4.... cho đến khi hết chỗ sắp trước đèn đỏ là chuyện thường ngày ở huyện, ngay trước mặt xxx mà chẳng thấy các xxx nói gì và em cũng chưa bị bắt lần nào và cũng chưa thấy xxx bắt ai.

ạm vạch li

2 bác đi đâu mà vội vậy, cứ từ từ cũng dc mà, đi như 2 bác chỉ làm cho kẹt xe thêm mà thôi:(

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Thực tế GT thì sang ngang lane là chuyện thường kể cả vượt phải (
, nhưng khi đến giao lộ thì tốt nhất giữ đúng phần đường.

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
TOINNOV nói:
thanh_nguyen nói:
Đường 1 lane như trong hình thì bác phạm lỗi lấn tuyến rồi! Y chan mấy thằng taxi, hễ gặp đèn đỏ là tụi nó lấn tuyến tùm lum dẩn đến kẹt xe! Nếu là 3 lane thì bác không phạm lỗi và khi đèn xanh thì bắt đầu rẽ phải!

Các bác cho em hỏi luôn, nếu đường này có 3 lane, lane trong cùng (chỗ xe C đang dừng) dành cho xe tải, mình là xe con có được dừng ở đó chờ đèn xanh để rẻ phải hoặc chuyển lane không bác. Trên dường Nguyễn Văn Linh là hay gặp vụ này, khi tới gần ngả tư thì mất hết vạch sơn rồi. Đôi khi đến ngả tư muốn chuyền vào con đường phía trong (có lane dành cho 4B chuẩn bị rẻ phải và lane dành cho 2B), em hơi lúng túng. Nếu xếp hàng chờ thì phải chờ cho các bác xe tải bên phải đi hết rồi mình mới rẻ được bác à, đôi khi hết lượt đèn xanh luôn.
Mong các bác trả lời giúp. cám ơn nhiều lắm.

Nguyễn Văn Linh (và một số tuyến đường khác) có phân làn xe theo hướng di chuyển - tức là khi đến gần các giao lộ có bảng hướng dẫn thì xe con được phép chạy qua làn xe bên phải để chờ đèn .

Hà Lội trước đây thì cho 2B và 4B chạy chung lane . Hiện nay bắt đầu phân làn theo loại xe . Tuy nhiên không được sự đồng tình của dân chúng vì số lượng xe 2B quá xá là đông . :(

Last edited by a moderator: