Tập Lái
16/7/16
0
3
2
27
Mua đất xong có bị ép tiến độ xây nhà không? Hay muốn để bao lâu cũng được? Hình như thầu xây dựng khu này là do chỉ định của VPH phải không?
Dạ, bên này không ép tiến độ xây Anh ạ, Nhà Thầu Việt Phú An xây dựng nha Anh!

• Like
Reactions: Himlam
Hạng B1
14/6/17
87
116
33
Khu này quy hoạch đẹp, có điều còn vắng quá vắng? Mà giá thì đã tăng cao, sẽ càng chậm phủ dân hơn nữa, mấy cơn sốt nóng làm lãng phí đất đai quá...

Tập Lái
9/5/13
3
19
3
Hic, nói thật bác chủ thớt đừng buồn, trước mình định mua khu này, đi mùa mưa thì chịu thua, chưa kể triều cường vì chỉ có 2 con đường vào là Huỳnh Tấn Phát và Nguyễn Bình mà thằng nào cũng ngập kinh khủng, nói thật chứ con Kia- Morning mình đi run cầm cập vì sợ trôi xe chỉ may ra 7 chỗ thì ổn.
Trong khu này cũng ngập, nhất là triều cường có lẽ là do cốt nền thấp. Chính vì vậy mình thêm tí tiền mua khu đường khúc chung cư Belleza ấy, Phạm Hữu Lầu đi qua Phú Mỹ Hưng gần hơn mà đi Nguyễn Lương Bằng nối dài ko bao giờ ngập. Chưa kể khu mình thì được xây tự do, tự chọn thầu - ép cọc và có sổ còn khu Phú Xuân thì có khu phải theo mẫu vừa xấu mà còn bị buộc chọn ép cọc - chọn thầu xây, chưa kể chưa có sổ nữa.

Hic, nói thật bác chủ thớt đừng buồn, trước mình định mua khu này, đi mùa mưa thì chịu thua, chưa kể triều cường vì chỉ có 2 con đường vào là Huỳnh Tấn Phát và Nguyễn Bình mà thằng nào cũng ngập kinh khủng, nói thật chứ con Kia- Morning mình đi run cầm cập vì sợ trôi xe chỉ may ra 7 chỗ thì ổn.
Trong khu này cũng ngập, nhất là triều cường có lẽ là do cốt nền thấp. Chính vì vậy mình thêm tí tiền mua khu đường khúc chung cư Belleza ấy, Phạm Hữu Lầu đi qua Phú Mỹ Hưng gần hơn mà đi Nguyễn Lương Bằng nối dài ko bao giờ ngập. Chưa kể khu mình thì được xây tự do, tự chọn thầu - ép cọc và có sổ còn khu Phú Xuân thì có khu phải theo mẫu vừa xấu mà còn bị buộc chọn ép cọc - chọn thầu xây, chưa kể chưa có sổ nữa.
Giá bên khu a cao mà

Hạng B2
21/7/08
158
311
63
KHU BÁC NÓI LÀ PHÚ XUÂN VẠN PHÁT HƯNG VÀ COTEC. PHÚ XUÂN HL VÀ MINH LONG KHÚC TRÊN CAO MÀ BÁC.
KHU BELLEZA MÀ BÁC KÊU THÊM TÍ CHO THẤY BÁC GIÀU QUÁ, KHU GIÁ TẦM 20 TIRỆU/M2 SO VỚI KHU 60 TRIỆU/M2 MÀ THÊM CÓ TÍ À

Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Đừng chui xuống vạn phát hưng, khu đó xấu với ngập lắm nên nhiều người ko thích.
Giờ đang làm đường 15b kéo lên khu minh long mà, có mua ở thì mua gần khúc trên chỗ minh long hồng lĩnh thôi, cao nhất khu nhà bè rồi. H còn rẻ chứ đường 15b xong thì hết cmn rẻ ~…~ giá còn đẩy nữa.