Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Ở gần khu cement đi rùi hãy chém nha bác.
Mình nói trên quan điểm đầu tư thôi, ko lẽ bao người cũng thuộc diện trung lưu trở len chịu chui vào đó (gồm Rosita và Dragon Village) là muốn rút ngắn tuổi thọ hay sao bác? Tầm của Khang Điền thì còn bảo là hết đất, bí quá làm đại, chứ tầm c Thảo VJ thì mình ko nghĩ vậy đâu bác!
Thoi cứ mỗi Ng mỗi suy nghĩ, nói chung kiểu gì đất cũng bán hết ấy mà! He he

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
Mình nói trên quan điểm đầu tư thôi, ko lẽ bao người cũng thuộc diện trung lưu trở len chịu chui vào đó (gồm Rosita và Dragon Village) là muốn rút ngắn tuổi thọ hay sao bác? Tầm của Khang Điền thì còn bảo là hết đất, bí quá làm đại, chứ tầm c Thảo VJ thì mình ko nghĩ vậy đâu bác!
Thoi cứ mỗi Ng mỗi suy nghĩ, nói chung kiểu gì đất cũng bán hết ấy mà! He he
Gần lò Cement và cảng Cont thì rất nhiều nguy cơ bác ạ, nhất là VN quản lý môi trường kém lắm. ai ở thì phải chịu thôi chứ đừng mong chủ đầu tư hay nhà nước sẽ cải thiện môi trường. Thực tế giá quanh khu vực này luôn rẻ hơn khu vực xa vài giá: thị trường chấp nhận các yếu tố này là xấu và đã lồng ghép vào giá bán. Cứ tưởng tượng đêm khuya mưa to gióa lớn đi về nhà mà đi với xe Cont thì nguy cơ cao ko??? chắc chắn cao..Hay trời nắng nóng bụi nhà máy cement có bay tới nhà mềnh ko? chắc chắn có..hít vài tháng ko sao chứ hít liên tục mùa nắng trong 15 năm thì phổi ko có vấn đề mới là lạ :p:p:p

Hạng B2
9/5/15
182
2.364
133
Gần lò Cement và cảng Cont thì rất nhiều nguy cơ bác ạ, nhất là VN quản lý môi trường kém lắm. ai ở thì phải chịu thôi chứ đừng mong chủ đầu tư hay nhà nước sẽ cải thiện môi trường. Thực tế giá quanh khu vực này luôn rẻ hơn khu vực xa vài giá: thị trường chấp nhận các yếu tố này là xấu và đã lồng ghép vào giá bán. Cứ tưởng tượng đêm khuya mưa to gióa lớn đi về nhà mà đi với xe Cont thì nguy cơ cao ko??? chắc chắn cao..Hay trời nắng nóng bụi nhà máy cement có bay tới nhà mềnh ko? chắc chắn có..hít vài tháng ko sao chứ hít liên tục mùa nắng trong 15 năm thì phổi ko có vấn đề mới là lạ :p:p:p
Mua bđs dự định ôm lâu nhưng nguồn tiền lại mang tính ngắn hạn.
Những thứ mất rất nhiều thời gian để giải quyết thì lại nghĩ sẽ giải quyết được trong 1 sớm 1 chiều.

Lúc thị trường ngon lành ai cũng mơ ôm vào thật nhiều đất.
Lúc thị trường giảm thì đúng là ôm cục đất, theo đúng nghĩa đen.

Lớn hơn mới thật sự hiểu câu: bđs là cuộc chơi chỉ dành cho người nhiều tiền!

• Like
Reactions: gaconhung
Hạng C
27/6/15
983
5.136
93
35
Mình thì nghĩ xe cont với cement xi miếc gì cũng là nhỏ so với việc đường vào đó có được mở rộng hay làm mới ko thôi. Đường Ng Duy Trinh mà mở rộng từ VX Phú Hữu tới 990 hoặc là khai Thông cái đường gì gì đó nối từ Võ Chí Công tới Dragon (có nhiều bác trên này nắm chắc đường này sẽ mở) thì lúc đó lại xúm vào thôi

Có quy hoạch đường nối từ Vành Đai vào Cảng Cát Lát, gấp rút - cấp bách - và cần thiết nhiều lần, và Tổng Tân Cảng thông tin cứ như là sắp khởi công đến nơi rồi. Và giờ 2 năm vẫn chưa thấy đâu :)

• Like
Reactions: thuto1
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Có quy hoạch đường nối từ Vành Đai vào Cảng Cát Lát, gấp rút - cấp bách - và cần thiết nhiều lần, và Tổng Tân Cảng thông tin cứ như là sắp khởi công đến nơi rồi. Và giờ 2 năm vẫn chưa thấy đâu :)
Thì BT bị nhưng trên toàn quốc để thanh tra thanh đò mà bác!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Đúng thế! Và vì giá rẻ hơn 1 khúc so với các khu lân cận nén thị trường vẫn sẽ hấp thụ thôi!

• Like
Reactions: Đồng xanh
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Dự án này đâu phải BT, Tổng Cty Tân Cảng ứng tiền ra để làm nhưng chưa bik sao mãi không được.
À mình nhầm với cái đoạn mở rộng Ng Duy Trinh từ VX Phú Hữu tới 990 là BT bác!

Hạng B2
18/12/18
410
248
43
31
dragon village hiện tại bán hết rồi còn mười mấy căn thôi, những căn còn lại đa số vị trí k đẹp và diện tích lớn.. chuyển nhượng qua lại diễn ra cực tốt. shophouse đường 30m. có người bán là có người mua ngay...