Hạng B2
6/8/16
197
1.218
93
34
bởi vậy biết lúc em mua lô 5x giờ đã lời 400tr,trong khi lô kia k lên
Thế do bác mua hố lô kia đó. Chứ khu đó thi trường vẫn có lên. Như lô 50m đỉnh tháng 4 1ty7 , tháng 7 âm cỡ 1ty6 toi 1ty650 , có bác bán ngay trong ngày cuối tháng 7 giá 1ty530.

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
Thế do bác mua hố lô kia đó. Chứ khu đó thi trường vẫn có lên. Như lô 50m đỉnh tháng 4 1ty7 , tháng 7 âm cỡ 1ty6 toi 1ty650 , có bác bán ngay trong ngày cuối tháng 7 giá 1ty530.
chắc e mua hố quá,mua lúc cuối tháng 4 là 28.5tr,lúc đó giá rổ sao bác,lúc đó lô dt 5x tụi sale kêu 32tr

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
em có lô ngay NDT hẻm ngoài 1088 quẹo 1 cua vào hẻm 1106,hẻm 5m,dt 5x có khách trả 1850 rồi em chưa bán,ngay gần cầu ông nhiêu,bác nghĩ chỗ này còn khả năng tăng giá mạnh nữa không bác,em ước chừng ở đây tầm 39tr/m2 k biết có chuẩn k

Hạng B2
5/10/17
417
887
93
em có lô ngay NDT hẻm ngoài 1088 quẹo 1 cua vào hẻm 1106,hẻm 5m,dt 5x có khách trả 1850 rồi em chưa bán,ngay gần cầu ông nhiêu,bác nghĩ chỗ này còn khả năng tăng giá mạnh nữa không bác,em ước chừng ở đây tầm 39tr/m2 k biết có chuẩn k
Chẳng ai dám chắc gì đâu bác ơi... mà ở đó hẻm tùm lum vậy mà giá đó thì em cũng...khiếp rồi:eek:
Cầu Ông nhiêu đang làm mà, bác đợi NDT nó khởi công nữa là bán đẹp. NDT nó khởi công thì chắc có lên đó;). Kể ra giá này thì bên Mega Village nhà thô 4 tỷ cũng quá rẽ nhỉ, 80m2 có nhà 1 trệt 2 lầu:D

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Sau khi tăng liên tục thì khu quanh vin đã chững lại...
Người bán không chịu hạ, người mua vẫn tìm hàng mà có lẽ giá lên quá nên họ e ngại chăng..,

Cái gì cũng thế, lên hoài lên mãi có mà bị thượng mã phong áh.

Hạng B2
19/10/17
100
420
63
Sau khi tăng liên tục thì khu quanh vin đã chững lại...
Người bán không chịu hạ, người mua vẫn tìm hàng mà có lẽ giá lên quá nên họ e ngại chăng..,

Cái gì cũng thế, lên hoài lên mãi có mà bị thượng mã phong áh.

Chính xác hơn, sau khi tăng quá nhanh. Người mua bắt đầu so sánh khu vực quanh Vincity và một số nơi khác của Q9 như: Long Trường, Phú Hữu và nhận thấy nếu mình tiếp tục đẩy giá quanh Vincity thì "có cái gì đó ngu ngu". Hàng loạt nhà đầu tư nhỏ lẻ đổi hướng, khiến Long Trường sôi động và khan hàng cả tuần nay

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
Chẳng ai dám chắc gì đâu bác ơi... mà ở đó hẻm tùm lum vậy mà giá đó thì em cũng...khiếp rồi:eek:
Cầu Ông nhiêu đang làm mà, bác đợi NDT nó khởi công nữa là bán đẹp. NDT nó khởi công thì chắc có lên đó;). Kể ra giá này thì bên Mega Village nhà thô 4 tỷ cũng quá rẽ nhỉ, 80m2 có nhà 1 trệt 2 lầu:D
NDT nói mở rộng mà e chả biet có làm không

Hạng B1
4/5/18
88
51
18
33
Chính xác hơn, sau khi tăng quá nhanh. Người mua bắt đầu so sánh khu vực quanh Vincity và một số nơi khác của Q9 như: Long Trường, Phú Hữu và nhận thấy nếu mình tiếp tục đẩy giá quanh Vincity thì "có cái gì đó ngu ngu". Hàng loạt nhà đầu tư nhỏ lẻ đổi hướng, khiến Long Trường sôi động và khan hàng cả tuần nay
hic em cần ra hàng đây ma thấy im re,không thấy sale hỏi ne bác,hay do cái giá ?

• Like
Reactions: thodia1
Hạng C
3/10/15
551
790
93
Phát triển đô thị vệ tinh là đúng nhưng vệ tinh nào cũng kết nối với đô thị chính thì mới phát triển. Đến tận lúc này bản thân mình chưa biết Vincity nó sẽ kết nối với CBD như thế nào, hoặc ít nhất là với các khu đông dân xung quanh như Thủ Đức, trung tâm quận 9, Thuận An, Biên Hòa...

Dĩ nhiên ai cũng nói mở đường này đường kia nhưng đó là thì của rất rất tương lai.

Câu chuyện chung mà Vin hay marketting là nó sẽ không cần kết nối với ai vì tự nó thành đô thị, người dân tự ăn ở ngủ nghĩ trong đó nhưng điều đó là siêu thực. Bản chất gốc của đô thị là thị dân, mà thị dân thì cần nhất là việc làm. Nhìn về Phú Hữu, Long Trường, Phước Long B của mươi năm trước nó còn hơn khu quanh Vin bây giờ. Có thể hiện tại Vin sẽ phát triển nhanh hơn nhưng cái gốc vẫn là việc làm.

Không có việc làm thì chẳng có gì cả.

Giá quanh Vin càng tăng thì người dân càng khó về ở, khu đô thị ma càng trở nên hiện hữu hơn bao giờ hết.