Cuối tuần em có việc phải đi cung đường trên, lâu rồi không đi nên không biết tình hình đường sá thế nào, các bác nào mới đi trên các cung đường trên thì cập nhật thông tin cho em với nhé,
Cảm ơn các bác nhiều.

Hạng C
6/12/09
556
1
0
Thành phố Hồ chí Minh
Dubitran nói:
Cuối tuần em có việc phải đi cung đường trên, lâu rồi không đi nên không biết tình hình đường sá thế nào, các bác nào mới đi trên các cung đường trên thì cập nhật thông tin cho em với nhé,
Cảm ơn các bác nhiều.
Bác sang đọc ở box XNL, em vừa đi về xong, hành trình SG-QN-Gialai-Dakto-Banmethuoc-SG

Hạng C
10/6/11
680
47
28
box XNL ở đâu vậy, bác cho link giúp

Mêxehop nói:
Dubitran nói:
Cảm ơn các bác nhiều.
Bác sang đọc ở box XNL, em vừa đi về xong, hành trình SG-QN-Gialai-Dakto-Banmethuoc-SG

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Dubitran nói:
Cảm ơn các bác nhiều.

Bác đi xe gì? Đi ngày hay đêm.
Nếu Morning mà đi 1 mình thì không nên đi, đường rất xấu và ổ khủng Long rất nhiều
Đoạn vừa qua cầu Ea tam vào cửa ngõ BMT nếu trời mưa rất khó nhìn đường vì ổ Khủng Long bị nước lấp hết, Sedan nên bò theo xe khách và xe tải địa phương mà đi nhé bác
Không nên đi ban đêm vì nếu nổ lốp thì khá nguy hiểm, đường vắng, xấu...nhất là đoạn từ Đồng Xoài đến Bù Đăng.
Đoàn KIAFC mới đi về tuần rồi, 5 Morning nổ lốp hết 3, cong 3 mâm, 2 Sedan cạ gầm, sức môi, thay 5 bánh xe cua...Trong đó có 1 em Morning thay 1 lúc 3 bánh xe cua để mò về SG vì trên đường không có tiệm bán lốp Morning:D
Carens trở lên thì đi tốt, sedan hơi khó khăn tí nhưng cẩn thận vẫn ok
Chúc bác lái xe an toàn

Hạng B2
27/4/11
141
2
18
Rocket1349 nói:
Dubitran nói:
Cảm ơn các bác nhiều.

Nếu Morning mà đi 1 mình thì không nên đi, đường rất xấu và ổ khủng Long rất nhiều
Đoạn vừa qua cầu Ea tam vào cửa ngõ BMT nếu trời mưa rất khó nhìn đường vì ổ Khủng Long bị nước lấp hết, Sedan nên bò theo xe khách và xe tải địa phương mà đi nhé bác
Không nên đi ban đêm vì nếu nổ lốp thì khá nguy hiểm, đường vắng, xấu...nhất là đoạn từ Đồng Xoài đến Bù Đăng.
Đoàn KIAFC mới đi về tuần rồi, 5 Morning nổ lốp hết 3, cong 3 mâm, 2 Sedan cạ gầm, sức môi, thay 5 bánh xe cua...Trong đó có 1 em Morning thay 1 lúc 3 bánh xe cua để mò về SG vì trên đường không có tiệm bán lốp Morning:D
Chúc bác lái xe an toàn
bác Rocket 1349 nói rất chính sát và còn đều này nữa không nên vượt xe tải vì đường rất rất xâu không biết ổ kh long lúc nào để mà né và nhớ là ở những thị trấn có bắn tốc độ nhiều lắm đó,chúc bác đi an toàn

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Em bổ sung thêm:
Bắn tốc độ Công khai tại 2 điểm:
* Vừa quẹo phải từ ngã tư Sở Sao, ngay đoạn con lươn, cách cái cầu sắt chừng 500m
* Nội thị Tân tiến
* Phú giáo thì đứng bắt xe ngược chiều
* Gần vào BMT cũng có bắt xe nhưng ngược chiều

Mêxehop nói:
Dubitran nói:
Cảm ơn các bác nhiều.
Dạ, cảm ơn bác em sẽ xem.

Rocket1349 nói:
Dubitran nói:
Cảm ơn các bác nhiều.

Chúc bác lái xe an toàn
<span style=""color: #800080;"">[style="color: #000000;"]Các bác nhầm lẫn rồi ạh. em đi cung đường </span>[/style]<span style=""color: #800080;"">Buôn Ma Thuột --> Gia Lai --> Quy Nhơn --> Phú Yên --> Buôn Ma Thuột </span><span style=""color: #000000;"">chứ em đâu có đi Sì Gòn đâu ah.</span>
<span style=""color: #000000;"">Em đi Ỉn và sẽ đi đêm về ngày vì thời gian hạn chế, xe đi ít nhất là 2 tài, cung đường này thì em đi nhiều lần rồi, chỉ cái tội gần 1 năm nay chưa đi lại nên muốn cập nhật tình hình đường xá ổ gà, ổ voi thế nào và đặc biệt là chỗ xx thường nấp vì đang tháng an toàn giao thông nên hơi lo tí, nhỡ sướng chân mà đạp em nó các ânh ấy bắt chít.</span>

Hạng F
9/3/06
6.460
3.377
113
Sì Gòn
hix, nghe bác Rocket tả về đường đi mà hãi. Em cũng có đi cung đường SG-BMT bằng xe đò, cả đêm không ngủ được vì xe đò nó rung lắc và thắng gấp...