Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Rồi cũng đến Kontum
Cập nhật cung đường SG-Nha Trang-Đà Nẵng-Huế-Kontum-Ban Mê-Đà Lạt

Sau khi đi được 293km

Sau đó bọn em ghé cây xăng đổ đầy bình lần nữa hy vọng mọi thứ đều ổn

Sau khi đổ xăng bọn em đạp thẳng 1 mạch về Buôn Mê luôn, tổng chiều dài là 519km từ Đà Nẵng đến Ban Mê. Đúng 7h tối
Thế là mọi thứ tạm ổn, tạm quên đi câu chuyện xăng dỏm để chuẩn bị cho hành trình tiếp theo Buôn Mê - Đà Lạt

1/10/16
772
8.771
93
Ở giữa đèo nên thua, mà đi thêm độ 100km thì lượng xăng pha cũng tạm ổn
Tháng rồi em bị tình trạng xăng đểu, xe wave Thái của bx để 1 tuần lôi ra đạp vài cái là lên. Vậy mà lần đó sáng nào em cũng toát mồ hôi với nó, có lúc chịu thua em phải xả bình xăng con thì nó mới nổ máy, nhưng tới chiều đi làm ra bx em phải nhờ bảo vệ đạp nữa.
Em đem xe đi vệ sinh bxc bà lọc gió vậy mà cũng không cải thiện. Bx em đi làm gần nhà nên ôm cái xe gần 2 tuần. em tranh thủ ngày cuối tuần ở nhà đi lòng vòng cho tới khi hết cạn xăng để đổ bình mới. Em đổ x95 ở cây xăng ĐBP đoạn giữa vòng xoay HX với cầu ĐBP. Vậy là xe ổn định lại bình thường.
Lần bị xăng đểu em đổ x92 ở cây xăng đầu Gia Định quán (không nhớ có phải nhầm E5 không). Cũng chợt nghĩ nếu là 4b mà đi xa gặp cảnh cà giật này thì sao??? Em né cây xăng đầu Gia Định quán luôn cho chắc

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Sáng hôm sau, sau khi ăn sáng tại khách sạn em ghé Cà Phê Trung Nguyên làm ly cà phê và ngắm cảnh

Sau đó tiếp tục lên đường, 200km nữa cho chặng Ban Mê - Đà Lạt.

Cách đây 3 năm em cũng trải nghiệm qua cung đường này nhưng đi từ Đà Lạt qua Ban Mê mà đường đẹp nên háo hức lắm.

Đường cách đây 2 năm:

Còn hôm nay thì hỡi ơi, đường xấu mà toàn gặp máy cày + bò

Gặp đường hẹp và vạch liền nên buộc em phải lấn tuyến để vượt, thế là chỉ có vỏn vẹn vài chục km mà em bị tuýt còi 4 lần, cũng may có "thẻ ngành" nên mấy anh chào hỏi và dặn dò hỏi thăm bla..bla..

Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Sáng hôm sau, sau khi ăn sáng tại khách sạn em ghé Cà Phê Trung Nguyên làm ly cà phê và ngắm cảnh
View attachment 713142

Sau đó tiếp tục lên đường, 200km nữa cho chặng Ban Mê - Đà Lạt.

Cách đây 3 năm em cũng trải nghiệm qua cung đường này nhưng đi từ Đà Lạt qua Ban Mê mà đường đẹp nên háo hức lắm.

Đường cách đây 2 năm:
View attachment 713144 View attachment 713145
Còn hôm nay thì hỡi ơi, đường xấu mà toàn gặp máy cày + bò
View attachment 713146
View attachment 713147 View attachment 713148
Gặp đường hẹp và vạch liền nên buộc em phải lấn tuyến để vượt, thế là chỉ có vỏn vẹn vài chục km mà em bị tuýt còi 4 lần, cũng may có "thẻ ngành" nên mấy anh chào hỏi và dặn dò hỏi thăm bla..bla..
Kinh vậy bác !

• Like
Reactions: Superhulk
Hạng B2
9/9/09
233
575
93
HCM
bác cho em thông tin đường đi từ Giai lai về Đà nẵng, đi quốc lộ 14C hả bác.

Hạng F
7/8/14
8.544
7.353
113
58
Hay quá, bác chủ cho mình xin ít thông tin dung dịch ainti rain, hiệu, giá, nơi bán.
Thanks