Hạng D
4/5/07
1.005
107
63
HoChiMinh city
Sáng hôm sau, sau khi ăn sáng tại khách sạn em ghé Cà Phê Trung Nguyên làm ly cà phê và ngắm cảnh
View attachment 713142

Sau đó tiếp tục lên đường, 200km nữa cho chặng Ban Mê - Đà Lạt.

Cách đây 3 năm em cũng trải nghiệm qua cung đường này nhưng đi từ Đà Lạt qua Ban Mê mà đường đẹp nên háo hức lắm.

Đường cách đây 2 năm:
View attachment 713144 View attachment 713145
Còn hôm nay thì hỡi ơi, đường xấu mà toàn gặp máy cày + bò
View attachment 713146
View attachment 713147 View attachment 713148
Gặp đường hẹp và vạch liền nên buộc em phải lấn tuyến để vượt, thế là chỉ có vỏn vẹn vài chục km mà em bị tuýt còi 4 lần, cũng may có "thẻ ngành" nên mấy anh chào hỏi và dặn dò hỏi thăm bla..bla..
"thẻ ngành" là cái gì và mua ở đâu mà hay quá vậy anh?

• Like
Reactions: QT75
Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
Đường từ Ban Mê-Đà Lạt cảnh thì đẹp nhưng đường quá xấu, sau khi đi được 68km thì em dừng nghỉ ngơi vì đường quanh co và quá xấu đề phòng xe dở chứng
Cập nhật cung đường SG-Nha Trang-Đà Nẵng-Huế-Kontum-Ban Mê-Đà Lạt

Hình chụp từ hướng ngược lại, bảng rất nhỏ nên phải để ý kỹ mới thấy.

Sau đó tiếp tục lên đường

Và dừng chân tại đây ăn trưa và nghỉ ngơi. Cách đây 2 năm em ghé đây thấy hoang sơ tinh khiết còn bây giờ thành quán ăn "công nghiệp" rồi.

Chỉ còn vài chục km nữa đến Đà Lạt, em tranh thủ tiếp tục lên đường, cảnh vật rất đẹp

Đoạn này chuẩn bị ra cao tốc

Hạng C
3/1/10
848
7.216
93
View attachment 713147 View attachment 713148
Gặp đường hẹp và vạch liền nên buộc em phải lấn tuyến để vượt, thế là chỉ có vỏn vẹn vài chục km mà em bị tuýt còi 4 lần, cũng may có "thẻ ngành" nên mấy anh chào hỏi và dặn dò hỏi thăm bla..bla..

Trường hợp gặp đàn bò đủng đỉnh kiểu này mà chờ nó tránh ra cho mình đi thì hơi lâu, lỡ vạch liền thì mình lấn lane (miễn là sao qua nhanh) và bị các anh ấy nhìn thấy liệu có được thông cảm không? (em hỏi cho những người không có thẻ "ngành" nhá :D).

• Like
Reactions: puma
Hạng B2
13/2/06
371
265
63
Cần Thơ
Ủa đường vạch đứt mà mình vượt lấn qua làn ngược lại cũng bị bắt nữa hả ta???

Tập Lái
16/6/17
3
1
3
36
Bác cho em hỏi đường Trường Sơn từ Đà Nẵng về Buôn Mê Thuột đường đẹp ko vậy bác.Xe em gầm thấp nên đi cũng hơi lo.

Hạng B2
12/11/13
339
283
63
mới đến đà lạt à, bác puma cho thêm bài về lại SG đi chớ

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east
mới đến đà lạt à, bác puma cho thêm bài về lại SG đi chớ
Haha, nếu vậy mỗi chặng em làm mỗi bài luôn chắc. Vì em sơ lược nên không post chi tiết mỗi chặng, từ Đà Lạt về SG thì đơn giản quá rồi. Em thích nhất đi đèo vào ban đêm, nhìn đèn chạy rất sướng.

Em có post hơi chi tiết tí bên đây nè bác
https://www.otosaigon.com/threads/he-2017-nhung-trai-nghiem-khong-the-quen-xang-dom.8811525/

• Like
Reactions: warmarm