Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
Nói chung hôm đó là Tết nên ko có xxx, nhưng có nhìu xe máy chạy ẩu do xỉn.
Em đi 1 mình nên ăn uống nghỉ ngơi cũng nhanh gọn, 3 lần nạp năng lượng + xả nước cứu thân (mỗi lần 15ph) + 3 lần nạp nhiên liệu (do em ko biết đường nên cứ hết 1/2 bình là lại châm thêm cho đầy để phòng thân)
Tóm lại là đi buổi tối khỏe hơn đi ban ngày nhìu, quan trọng là sức khỏe của người lái. Với lại cũng may em đi có 1 mình, chứ chở thêm người chắc chắn ng đó sẽ ko chịu nổi.

Hạng D
5/1/09
1.019
202
78
VŨNG TÀU - VIETNAM
em cũng đi một mình như bác ( về QN ) quê bà cả ( bả đi trước em về sau) . xuất phát tại vũng tàu lúc 14h00 đi cung đường lagi , tới nha trang lúc 23h00 , em nghĩ mất 1h30 lo cho bao tử

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
sonhue nói:
Steven_Civic nói:
Nói chung đường đi cũng vô tư. Hôm Tết em cũng có về Quảng Ngãi, đó cũng là lần đầu tiên em đi đường miền Trung. Ko biết đường, cũng ko Vietmap, 1 mình 1 xe, 14h30 xuất phát từ Ngã tư An Sương, đến 18h tới Cà Ná, 19h30 đến Nha Trang, 23h30 đến Qui Nhơn, 1h30 đến Thạch Trụ, cách Thị xã Quảng Ngãi 30km
Nhớ ghé Sa Huỳnh ăn hải sản tươi sống nhé, đặc biệt là lẩu mực.
Nói chung đường tốt, ngày thường chỉ sợ bắn tốc độ thôi.
Chúc bác thượng lộ bình an.

Bác chạy cũng dữ ác. 14h30 từ An Sương mà 19h30 đã tới Nha Trang rồi
Tức là chạy vẻn vẹn hết 5 tiếng cho 480 cây chuối
Về lý thuyết chạy được ( em chạy cách đây 3 năm, khi xxx chưa bắn dữ như bây giờ . em chạy buổi tối, xuất phát 20h30, đến nhà 1h30)
Còn thực tế thì em chẳng biết bác là ai mà liều vãi

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Tốc độ bình quân #90-100Km/h> Quá lý tưởng, em đạp thường xuyên đoạn Nhatrang-Quynhơn thường mất bén 3.30 - 4 giờ: Kém quá.:D

Tập Lái
21/3/10
5
0
0
Steven_Civic nói:
Nói chung đường đi cũng vô tư. Hôm Tết em cũng có về Quảng Ngãi, đó cũng là lần đầu tiên em đi đường miền Trung. Ko biết đường, cũng ko Vietmap, 1 mình 1 xe, 14h30 xuất phát từ Ngã tư An Sương, đến 18h tới Cà Ná, 19h30 đến Nha Trang, 23h30 đến Qui Nhơn, 1h30 đến Thạch Trụ, cách Thị xã Quảng Ngãi 30km
Bác mà chạy với tốc độ này vào hôm Tết thì chắc chắn bác phải lì xì cho CSGT các tỉnh
ăn tết nhiều lắm.

Hạng B1
18/11/09
91
1
8
Nói chung là cứ đạp đúng tốc độ cho an toàn bác ạ... nhanh được 1-2 tiếng cũng không giải quyết được gì... Nếu trên xe chỉ có 1 mình bác là tài xế thì có lẽ nên nghỉ ở Nha Trang cho khoẻ, bác đi đường cua vào Mỹ Ca sẽ rút ngắn được nhiều đó, 1 phần vì đường đó ngắn hơn thật, 1 phần là đường vắng xe hơn 1A và rộng hơn nhiều, về đến Nha Trang nếu chưa nghỉ bác theo đường biển đâm thẳng ra Lương Sơn, lại rút ngắn được 1 đoạn nữa...Đường rẽ vào Mỹ Ca... Sau khi wa khỏi thị xã Cam Ranh (Ba Ngòi) khoảng 10km, sẽ gặp TT Mỹ Ca, có 1 ngã 3 có đèn giao thông, rẽ phải

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
scorpion68 nói:
Steven_Civic nói:
Bác mà chạy với tốc độ này vào hôm Tết thì chắc chắn bác phải lì xì cho CSGT các tỉnh
ăn tết nhiều lắm.

Lì xì là thế nào ? Với tốc độ trung bình là 90-100 km/h thì phần lớn thời gian sẽ phải di chuyển ở tốc độ 110-120 km/h, đôi khi còn cao hơn . Với tốc độ này , nếu bị bắn thì chỉ có cách thuê xe khác đi về

Hạng C
6/8/07
590
3.678
93
profi nói:
scorpion68 nói:
Steven_Civic nói:
ăn tết nhiều lắm.

Lì xì là thế nào ? Với tốc độ trung bình là 90-100 km/h thì phần lớn thời gian sẽ phải di chuyển ở tốc độ 110-120 km/h, đôi khi còn cao hơn . Với tốc độ này , nếu bị bắn thì chỉ có cách thuê xe khác đi về

Chính xác là như vậy! Em đã nói hôm đó mới mùng 2, trời tối nên em cũng nghĩ là xxx còn đi chúc Tết, với lại đi có 1 mình, ko bít đường mà cứ chạy chầm chậm, nói chẳng may nếu có cướp trên đường chắc là thôi xong. Với lại hôm ấy có động lực là người yêu đang giận nên đu ra dỗ ngọt thôi ah.
CHỉ duy nhất lần ấy thiên thời địa lợi nhân hòa nên em mới đi dc thế. Chứ đoạn về em thấy đường ven biển quanh co mà còn ko hiểu sao lúc đi trời tối mà đạp dữ vậy? Chắc lúc đó "điếc ko sợ súng" nên phi tới đâu hay tới đó...

Hạng F
9/8/09
6.395
68.492
113
TFC
xaydungquocgia.com
Steven_Civic nói:
profi nói:
scorpion68 nói:

Chính xác là như vậy! Em đã nói hôm đó mới mùng 2, trời tối nên em cũng nghĩ là xxx còn đi chúc Tết, với lại đi có 1 mình, ko bít đường mà cứ chạy chầm chậm, nói chẳng may nếu có cướp trên đường chắc là thôi xong. Với lại hôm ấy có động lực là người yêu đang giận nên đu ra dỗ ngọt thôi ah.
CHỉ duy nhất lần ấy thiên thời địa lợi nhân hòa nên em mới đi dc thế. Chứ đoạn về em thấy đường ven biển quanh co mà còn ko hiểu sao lúc đi trời tối mà đạp dữ vậy? Chắc lúc đó "điếc ko sợ súng" nên phi tới đâu hay tới đó...
Em đi Tuy Phong, Mồng 1 tết đã thấy xxx rảo vòng vòng rùi

Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Mấy ngày tết cũng thấy xxx nhiều, nhưng mà xxx đi chúc tết hay sao đó, chẳng bắn mà cũng không chặn xe