Hạng B2
13/3/18
228
1.147
93
Nghe nói dạo này số office ở q7 nhiều hơn trước, 1 ly do quan trọng là giá thuê VP rẻ hơn hẳn (vi dụ bên ong xã mình thuê Paragon giá bằng 45% bên Diamond) nên có lẽ cũng thu hút 1 lượng lớn GD sang q7 sinh sống chăng?
Có 1 hãng tàu của Thụy Sĩ đã trả nguyên lầu 10 của Paragon để chuyển sang Q1 rồi (T4.2019), vài NV cấp cao bên đó ở PMH giờ phải "lặn lội" qua Kênh Tẻ hoặc cầu Tân Thuận, nghe than ngắn than dài lắm vì khoảng cách thì gần mà tỷ lệ nghịch với thời gian di chuyển!

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Có 1 hãng tàu của Thụy Sĩ đã trả nguyên lầu 10 của Paragon để chuyển sang Q1 rồi (T4.2019), vài NV cấp cao bên đó ở PMH giờ phải "lặn lội" qua Kênh Tẻ hoặc cầu Tân Thuận, nghe than ngắn than dài lắm vì khoảng cách thì gần mà tỷ lệ nghịch với thời gian di chuyển!
Giao Thông kết nối đúng là điểm yếu của khu Nam hiện tại. Qua mấy cây cầu mà kẹt cứng. Ong xã mình hàng ngày đi lam từ q3 sang q7 hết đúng 1 tiếng/chiều.

Sun confirmed
Hạng C
23/7/04
866
4.998
93
TPHCM
Hi các bác, em xin cập nhật tin nóng đây!! :D:D
Cuối cùng sau bao ngày tháng rục rịch thì dự án biệt thự compound riêng hoành tráng của Phú Mỹ Hưng ở khu vực Nhà Bè đã chính thức lộ diện :cool:
Hình này được em chụp ở đường Nguyễn Lương Bằng - nội khu PMH nên các bác có thể chắc cú là dự án này được xây dựng bởi CĐT PMH chứ chả phải ai khác nhen!

Dự kiến cuối tháng 7 này CĐT sẽ bắt đầu đổ thông tin chính thức cũng như hình ảnh về dự án và tháng 9 năm nay sẽ chính thức mở bán.

Các thông tin hiện tại em có: dự án có compound riêng bao gồm 149 căn shophouse nhà phố, nhà phố vườn, biệt thự song lập, biệt thự đơn lập, tiện ích đầy đủ từ hồ bơi, club house, sân chơi vv... Xây theo thiết kế Pháp sang trọng, hiện đại :D

Các bác quan tâm muốn cập nhật nhanh nhất từ CĐT về dự án này thì cứ thả nhẹ inbox em nhen! Em cảm ơn ạ ;)
Anh có gì thì cứ sô hết lên đi

• Like
Reactions: ngocbich29
qtt confirmed
Hạng B2
14/12/18
158
65
35
44
cầu Kênh tẻ,Kênh xáng đều kẹt trầm trọng cầu thì bé xíu, bó tay với tầm nhìn của lãnh đạo

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Anh có gì thì cứ sô hết lên đi
Dạ hiện tại e có nhiêu đó thông tin thôi ạ, để cuối tháng này có nhiều thông tin hơn em show hết 1 lần cho các bác tham khảo :D

Hạng C
4/6/07
777
7.117
93
53
Sếp mình ng nước ngoài cũng ceo hãng tàu cũng bỏ thuê PMH qua q3 thuê để tiện giao thông bên đó ổng than quá

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Sau "cơn bão" nhà phố, biệt thự Amelie Villa đã kinh doanh thành công 100% sản phẩm thì em xin phép phủi bụi thớt bằng cách lăng xê lại dự án căn hộ mới nhất năm nay của CĐT Phú Mỹ Hưng nha các bác ơi :D
Hết biệt thự, hết nhà phố nhưng căn hộ thì PMH vẫn còn quá đa dạng cho các bác quẹo lựa nha :cool:

PHÚ MỸ HƯNG THE ANTONIA
  • Ký Hợp đồng 12/2020
  • Nhận nhà 6/2023
  • Số lượng căn: 366
  • Chỉ có 02 tòa, mỗi tòa cao 24 tầng
Dự án này đang dẫn đầu trong rổ hàng về thế mạnh lịch thanh toán siêu dài dành cho các bác thích lịch thanh toán không hề gấp gáp vội vã, mà cứ thanh toán từ từ chậm rãi.

Đặc biệt lần đầu tiên PMH có thêm chính sách ưu đãi đặc biệt cho khách hàng chọn mua Antonia.
Khách mới mua lần đầu sẽ được chọn 01 trong 03 ưu đãi sau:
  1. Chiết khấu 1% trên tổng giá vào thời điểm ký Hợp đồng 12/2020.
  2. Tặng gói phí quản lý 02 năm sau khi nhận nhà.
  3. Nhận gói vay ưu đãi 0% lãi suất và ân hạn gốc đến nhận nhà.
Đặc biệt, nhằm tri ân khách hàng cũ đã mua, khi chọn mua The Antonia khách sẽ được nhận 02 trong 03 ưu đãi trên luôn :D

Hiện tại The Antonia đang được mở bán với các lựa chọn 2PN tổng giá từ 5,5 tỷ và 3PN tổng giá từ 8 tỷ. Giá em báo đã bao hết VAT, thuế sử dụng đất, quỹ bảo trì và giao nhà hoàn thiện cơ bản (chỉ chưa bao gồm bếp và nội thất). Vật liệu bàn giao cao cấp nhập khẩu từ Châu Âu.

Các bác có quan tâm thì inbox nhẹ em tư vấn thêm và xem nhà mẫu nhen~ :D Đất trong nội khu ngày càng ít nên các dự án về sau sẽ ngày càng cao cấp cả về thiết kế lẫn chất lượng bàn giao.

Hạng B2
5/12/09
495
55
28
Cầu Nguyễn Khoái khi nào thì khởi công các bác? Hy vọng bớt kẹt xe :(

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
Sau "cơn bão" nhà phố, biệt thự Amelie Villa đã kinh doanh thành công 100% sản phẩm thì em xin phép phủi bụi thớt bằng cách lăng xê lại dự án căn hộ mới nhất năm nay của CĐT Phú Mỹ Hưng nha các bác ơi :D
Hết biệt thự, hết nhà phố nhưng căn hộ thì PMH vẫn còn quá đa dạng cho các bác quẹo lựa nha :cool:

PHÚ MỸ HƯNG THE ANTONIA
  • Ký Hợp đồng 12/2020
  • Nhận nhà 6/2023
  • Số lượng căn: 366
  • Chỉ có 02 tòa, mỗi tòa cao 24 tầng
Dự án này đang dẫn đầu trong rổ hàng về thế mạnh lịch thanh toán siêu dài dành cho các bác thích lịch thanh toán không hề gấp gáp vội vã, mà cứ thanh toán từ từ chậm rãi.

Đặc biệt lần đầu tiên PMH có thêm chính sách ưu đãi đặc biệt cho khách hàng chọn mua Antonia.
Khách mới mua lần đầu sẽ được chọn 01 trong 03 ưu đãi sau:
  1. Chiết khấu 1% trên tổng giá vào thời điểm ký Hợp đồng 12/2020.
  2. Tặng gói phí quản lý 02 năm sau khi nhận nhà.
  3. Nhận gói vay ưu đãi 0% lãi suất và ân hạn gốc đến nhận nhà.
Đặc biệt, nhằm tri ân khách hàng cũ đã mua, khi chọn mua The Antonia khách sẽ được nhận 02 trong 03 ưu đãi trên luôn :D

Hiện tại The Antonia đang được mở bán với các lựa chọn 2PN tổng giá từ 5,5 tỷ và 3PN tổng giá từ 8 tỷ. Giá em báo đã bao hết VAT, thuế sử dụng đất, quỹ bảo trì và giao nhà hoàn thiện cơ bản (chỉ chưa bao gồm bếp và nội thất). Vật liệu bàn giao cao cấp nhập khẩu từ Châu Âu.

Các bác có quan tâm thì inbox nhẹ em tư vấn thêm và xem nhà mẫu nhen~ :D Đất trong nội khu ngày càng ít nên các dự án về sau sẽ ngày càng cao cấp cả về thiết kế lẫn chất lượng bàn giao.
Mua đầu tư lời hem bạn?
Sao trên này, mấy anh uy tín, sành sỏ khu Nam, đều bẩu, PMH dạo sau, mua đầu tư là làm từ thiện. Midtown giao nhà ra sổ mua rẻ hơn trước.

Tập Lái
5/12/20
1
0
1
36
Các bác cho e hỏi có cc nào thuộc hướng tây không. E tính hướng chính chung cư thôi không tính hướng căn hộ.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
Em xin đc cập nhật giá nhà phố - biệt thự chiều nay.

- Nhà phố liên kế đường nhỏ với dt 7x18: hiện nay giá tất cả các khu không dưới 20 tỷ
- Biệt thự đơn lập khu Cảnh Đồi: không dưới 43 tỷ.
- Song lập hiện nằm trong khoảng 25 đến 30 tuỳ vị trí.
Noted

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
Mua đầu tư lời hem bạn?
Sao trên này, mấy anh uy tín, sành sỏ khu Nam, đều bẩu, PMH dạo sau, mua đầu tư là làm từ thiện. Midtown giao nhà ra sổ mua rẻ hơn trước.
Nếu em bảo đảm bác sẽ lời bác có tin em hem? :)) Giờ bác muốn em báo lời bao nhiêu cũng được hết á, vì lời nói chẳng mất tiền mua mà.
Thời buổi hiện tại dự án đủ pháp lý thì ít, giá thì em cũng bảo đảm không chỗ nào gọi là rẻ hết á. Nên bây giờ cái cần nhìn là giá trị lâu dài như thế nào, chủ đầu tư có uy tín bao nhiêu, nhà nhận có đúng thời gian, chất lượng có ok hem hay thiếu cái này mất cái kia, môi trường sống ra sao, muốn đầu tư cho thuê thì cần trường hay công viên thì tốt hơn vân vân và mây mây......mà mấy cái nãy giờ em kể thì PMH đều đảm bảo hết cả.
Nên bây giờ bài toán ở đây là bác nhắm hàng nào đáng tin, có tiềm năng thì mần thôi ạ :D
Các bác cho e hỏi có cc nào thuộc hướng tây không. E tính hướng chính chung cư thôi không tính hướng căn hộ.
Bác chỉ quan trọng hướng của chung cư ạ? Vì khi bác mua căn hộ thì còn tùy vị trí căn hộ bác chọn mà hướng sẽ thay đổi nữa, trừ khi bác chọn căn có ban công trùng với hướng cửa chính chung cư. Nhưng mua nhà chung cư thì em thấy bác nên chú ý vào căn hộ của mình hướng nào, mát mẻ hay không, phù hợp với gia đình không nữa đó bác.
Có gì mới ???
Có cái mới nè anh, em post trong bài tiếp theo nha :D

• Like
Reactions: lucsi
Tập Lái
15/6/19
2
0
1
31
Mình cần tư vấn thủ tục đóng thuế căn hộ PMH Sky Garden . Sau đó sang nhượng căn hộ này luôn. Bác sale nào rành tư vấn thuế và giá cả sang nhượng hộ e vào Inbox nhé.
Em làm sale bên khu vực Phú Mỹ Hưng. Anh inbox chi tiết căn hộ của anh cho em đi,e m tư vấn thủ tục giúp cho anh

Hạng B2
24/7/17
139
98
43
TIN MỚI NÈ MẤY BÁC ƠI!! :D :D
Đây sẽ là dự án mới toanh của Phú Mỹ Hưng dự kiến ra mắt trong đầu năm 2021. Vị trí dự án ngay trung tâm Tài chính đã gần full văn phòng và mới chỉ có Star Hill là khu dân cư duy nhất tại đây. Vị trí lô đất gần kề toà nhà Vinamilk và rất nhiều các toà khác đang thi nhau "trổ hội" hoàn thành và đi vào hoạt động.

Cơ hội có 1 không còn 2 cho các khách hàng yêu thích Phú Mỹ Hưng và đặc biệt là với vị trí ngay trung tâm Tài chính quốc tế! Dự kiến sau Tết Tây chủ đầu tư Phú Mỹ Hưng sẽ cho ra mắt dự án này. Em sẽ cập nhật liền khi có tin mới để nhà mình cùng theo dõi nha :D

Bác nào quan tâm và muốn nhận tin sớm thì thả nhẹ inbox em ạ~ :D

Cập nhật giá căn hộ - nhà phố kinh doanh - biệt thự Phú Mỹ Hưng

Hạng D
26/8/05
3.937
22.868
133
TIN MỚI NÈ MẤY BÁC ƠI!! :D:D
Đây sẽ là dự án mới toanh của Phú Mỹ Hưng dự kiến ra mắt trong đầu năm 2021. Vị trí dự án ngay trung tâm Tài chính đã gần full văn phòng và mới chỉ có Star Hill là khu dân cư duy nhất tại đây. Vị trí lô đất gần kề toà nhà Vinamilk và rất nhiều các toà khác đang thi nhau "trổ hội" hoàn thành và đi vào hoạt động.

Cơ hội có 1 không còn 2 cho các khách hàng yêu thích Phú Mỹ Hưng và đặc biệt là với vị trí ngay trung tâm Tài chính quốc tế! Dự kiến sau Tết Tây chủ đầu tư Phú Mỹ Hưng sẽ cho ra mắt dự án này. Em sẽ cập nhật liền khi có tin mới để nhà mình cùng theo dõi nha :D

Bác nào quan tâm và muốn nhận tin sớm thì thả nhẹ inbox em ạ~ :D

View attachment 2374625
Mình luôn có niềm tin vào Phú Mỹ Hưng.
Nhất là từ ngày mình thấy đơn giá Garden Court, Garden Plaza, Panorama full nội thất từ ngang tới rẻ hơn với Happy Valley nhà trống.

• Like
  • Love
Reactions: lucsi and vinh99vn